Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาไดรเวอรืของASUS N550JV-CN229กับwindows8.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาไดรเวอรืของASUS N550JV-CN229กับwindows8.1

ผมเพิ่งไปถอย nootebook ASUS N550JV-CN229 ได้มาก็ลงวินโดวสื8.1 เเล้วก้ลงไดวสืเวอรืที่มากับเเผ่นครับ เเต่ตอนลงยังลงไม่เสร้จ มันจะรีสตารท์เอง เป้นพักๆครับ เเล้วสังเกตว่าตัววินโดวส์การใช้งานก้เเปลกๆครับเช้นคลิกตรงปุ่มสตราท์ไม่ได้เลยครับมันนิ่งค้างไม่ขยับเลยครับ รวมทั้งเเทบขวาเมนุของwindowก้เหมีอนกันครับ สงสัยว่ารุ่นนี้ไม่รองรับกับ8.1ปล่าวครับ ใครใช้รุ่นนี้ออยู่มีอาการเหมีอผมบ้างครับ
    Last edited by maychay; 20 Apr 2014, 22:06:56.

รุ่นนี้รองรับ นะ 8.1 ถ้าไงลองโหลดไดรเวอร์จากเว็บ asus ดีกว่าครับส่วนใหญ่ที่แถมแผ่นมาให้มันจะเป็นเวอร์ชันเก่า

Comment

ถ้าแนะนำ ให้ลง Driver แบบเมนวลเอง ทีละตัวๆ จะได้ไม่ต้อง Restart บ่อยๆ

Comment

Working...
      X