Announcement

Collapse
No announcement yet.

microsoft lifecam HD5000 กับ Cinema มันต่างกันมากไหมครับ ว่าจะซื้อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• microsoft lifecam HD5000 กับ Cinema มันต่างกันมากไหมครับ ว่าจะซื้อครับ

microsoft lifecam HD5000 กับ Cinema มันต่างกันมากไหมครับ

บ้านผมมืดๆ เคยมีกล้อง vx2000 อยู่ มองแทบไม่เห็นคนเลย
    ต้องเปิดปุ่ม เพิ่มแสงช่วย แต่ขอบอกว่า มัน delay มากๆ

ตอนนี้ก็กะจะซื้อ HD5000 หรือไม่ก็ cinema ครับ แต่ราคามันก็ต่างกันอยู่เท่าตัว
    เรื่องคุณภาพของภาพ ถ้าไม่ต่างกัน ผมจะเน้นตอนอยู่ในที่มืด และภาพไม่ delay มาก
    ใครเคยใช้ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

พอควร ตัว cinema มีไมค์ กระจกเลนส์ให้ภาพที่ดีกว่า มีระบบช่วยให้รายละเอียดที่ชัดเจน ในที่แสงน้อย

ก็น่าจะเลือกตัว cinema นะ

Comment

Originally posted by neogundam View Post
      พอควร ตัว cinema มีไมค์ กระจกเลนส์ให้ภาพที่ดีกว่า มีระบบช่วยให้รายละเอียดที่ชัดเจน ในที่แสงน้อย

ก็น่าจะเลือกตัว cinema นะ
      ขอบคุณมากๆเลยครับ แล้วเรื่ือง delay อ่ะครับ มันหน่วงไหมครับ เวลากดปุ่ม ที่โปรแกรมเพิ่มแสงอ่ะครับ

Comment

Originally posted by popja View Post
        ขอบคุณมากๆเลยครับ แล้วเรื่ือง delay อ่ะครับ มันหน่วงไหมครับ เวลากดปุ่ม ที่โปรแกรมเพิ่มแสงอ่ะครับ
        ไม่เคยใช้เลยตอบไม่ได้ว่า delay แค่ไหน แต่ระบบที่ใช้ในที่แสงน้อย น่าจะช่วยได้ระดับหนึ่ง

Comment

ไม่ทราบว่าเคยใช้ c525logitech ไหมครับ ถ้าคุณภาพใกล้เคียงกันผมว่าจะเอาตัวนี้แทนเพราะราคาพอซื้อได้ครับ 1800 บาท cinema ตั้ง 2990 แหนะ

Comment

Working...
          X