Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเกมส์TITAN QEUSTครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเกมส์TITAN QEUSTครับ

คือคุณสมบัติพวกนี้มันคืออะไรครับ
    สงสัยมานานแลjt
    Offensive ability
    Defensive ability
    Vitality damage
    Piercing damage
    ตามนั้นเลยครับ
    ใครรู้ช่วยทีนะคร๊าบ
    ขอบคุณลว่งหน้าครับ

Originally posted by methkrubpom View Post
    คือคุณสมบัติพวกนี้มันคืออะไรครับ
    สงสัยมานานแลjt
    Offensive ability << การโจมตี
    Defensive ability << การป้องกัน
    Vitality damage << พละกำลัง
    Piercing damage << สติปัญญา
    ตามนั้นเลยครับ
    ใครรู้ช่วยทีนะคร๊าบ
    ขอบคุณลว่งหน้าครับ
    น่าจะประมาณนี้นะครับ...ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไร

ไม่ได้เล่นนานแล้ว

Comment

ดันครับๆๆๆๆ
      แต่มันแปลกๆอ่ะครับ
      Piercing มันเป็นคุณสมบัติของดาบอ่าครับ
      แต่ก็ขอบคุณครับ

Comment

ดันครับๆๆๆๆ
        แต่มันแปลกๆอ่ะครับ
        Piercing มันเป็นคุณสมบัติของดาบอ่าครับ
        แต่ก็ขอบคุณครับ

Comment

1.ความสามารถในการโจมตี
          2.ความสามารถในการป้องกัน
          3.เกี่ยวข้องกับพลังชีวิต
          4.เกี่ยวกับอาวุธทิ่มแทง เช่น ดาบ หอก ธนู
          ชุดเกราะบางอัน มันจะมีค่าต้านทาน ด้านการถูกฟัน ถูกแทง ไม่เท่ากัน เช่นถ้าเรามีเสื้อป้องกันการฟัน(สแลชชิ่ง)อย่างเดียว เวลาโดยธนูยิง ค่าโจมตีของธนูจะอัดเราเต็มๆ แต่ถ้าถูกฟัน ค่าโจมตีของดาบ จะเอามาลบกับ ค่าป้องกันของเสื้อ ถ้าค่าป้องกันมากกว่า พลังชีวิตไม่ลด แต่ถ้าค่าโจมตีของดาบมากกว่า ผลลบที่ได้จะกลายมาเป็นเสียแต้มพลังชีวิต

Comment

Working...
          X