Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับเมนบอร์ดของ asus m2v ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามเกี่ยวกับเมนบอร์ดของ asus m2v ครับ

พอดีผมเพิ่งได้ตัวนี้เป็นมือ 2 มาครับ เพื่อเอามาอัพคอมเก่าครับ พอดีมี amd และการ์ดจอเก่าอยู่แล้วครับ เมื่อเอามาติดตั้งแล้วปรากฏว่าเปิดเครื่องแล้วไฟติด แต่ไม่มีเสียงตี๊ดสักครั้งเลยครับ และไม่มีภาพปรากฏที่หน้าจอเลยครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ ผมติดตั้งผิด หรือเป็นเพราะเมนบอร์ดเสียครับ พอดีเพิ่งเริ่มหัดประกอบครั้งแรกครับ อิอิ รบกวนท่านผู้มีวิชาช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ลืมเสีบสาย ATX 12V รึปล่าวครับ ถ้าเสีบแล้ว ก็ดูว่าแรมแน่นดีรึปล่าว แล้วลองเคลียค่าไบออสดูก่อนครับ เผื่อไอ้คนที่ขายเนี่ยมันคล๊อกมา ถ้าไม่หายสักที บอร์ดอาจจะเสียครับ แต่อย่างเพิ่งแน่ใจไป ลองเอาอุปกรณ์จากเครื่องอื่นมาลองดูให้แน่ใจก่อนครับ

Comment

เสียบหมดแล้วครับ ส่วนแรมก็เอาเข้า ๆ ออก ๆ ตั้งหลายครั้ง ถ่านไบออส 2-3 ครั้งได้ครับ แล้วยังม่ายมีเสียงอะไรเลยตอนเปิดเครื่องครับ สงสัยต้องส่งเคลมแหง่ม ๆ อิอิ ^^

Comment

มีvga onboard หรือไม่ การ์ดจอมีโอกาสเสียที่สุด อิอิ ลองๆกันไป

Comment

ไม่มี VGA Onboard ครับ พอเปิดเครื่องไปที่เมนบอร์ดก็ติดนะครับ พัดลม cpu ที่เสียบกับเมนบอร์ดก็หมุน แต่เครื่องไม่รัน ไม่มีอะไรติดที่หน้าจอเลยครับ ^^

Comment

Working...
          X