Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เครื่องค้างแบบนี้เคยเห็นไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เครื่องค้างแบบนี้เคยเห็นไหมครับ

Acer TravelMate 4262 WLMi
    เล่นไปเรื่อยๆเช่นโปรแกรมfirefoxค้าง กดเข้าTask Manager firefox.exe Processวิ่ง50-48 แล้วกดEnd Process พอกดออกเล่นไปไม่ถึง10 วิ msnmsgr.exe(Windows Live msn )

Processวิ่ง50-48 เหมือนกัน แล้วกดEnd Process ออก แล้วเล่นไปไม่นานไม่ถึง20วิ เกิดอาการค้างอีกครับทีนี้ explorer.exe ค้าง กดอะไรก็ไม่ได้Processวิ่ง50-48เช่นเดียวกัน มีทางเลือก

แค่2ทางก็ Log off กับ restart สรุปก็คือว่า โปรแกรมอะไรก็ช่างที่เกิดอาการค้างแล้ว กดEnd Process สุดท้าย explorer.exe ก็ค้างเช่นเดียวกัน วิ่ง50-48 มันจะโยงเป็นลูกโซ่ครับ ท้ายสุดที่แน่ๆ

explorer.exeก็ต้องเป็น ตัวสุดท้ายที่ต้องโดนแน่ๆต้องrestart[ตรงเมนู Shut DownหรือLog off ในTask Managerทุกที ] แบบนี้ครับ บางครั้งเล่นอยู่ดีๆexplorer.exeค้างดื้อๆเลยครับ ไม่รู้
    จะทำยังไงครับ แล้วใครรู้วิธีแก้ก็บอกด้วนนะครับ ผมไม่รู้จะแก้ยังไงแล้ว

format ลง windows ใหม่ครับ ง่ายดีครับ ไม่ต้องหาสาเหตุ

Comment

ตอบง่ายดี

Comment

Working...
      X