Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมหน่อยครับ

เครื่องผมใช้ไปสักพักมันก็จะ restart ครับ ลองตรวจสอบฮีทซิ้งแน่นดีครับ(ฮีทซิ้งเดิมๆ)
    สเปคดังนี้ครับ
    Pentium D 3.0
    M/B Asus P5LD
    Ram Kinmax 512/533 x 2
    HDD Seagate SATA2 250 GB
    ลงวินโดวส์ XP pack 2 Ver 6
    ใช้เคสของ DGET ครับ
    บางครั้งเมื่อเข้าสู่วินโดวส์แล้วลงโปรแกรมสักพัก Restart เฉยเลยครับ
    หากต้องการข้อมูลเพิ่มเติมบอกได้เลยครับ
    ** ความร้อนขณะ Idle อยู่ที่ 51 C รันโปรแกรมอยู่ที่ประมาณ 70 C ปกติไหมครับ **

PSU ของอะไร กี่วัตต์ครับ ผมกะลังเดาว่าไฟอาจไม่พอ

Comment

ผมใช้ psu ของเดิมติดกับเคส น่าจะไม่เกิน 450 ครับ

Comment

ถ้าไม่มีอาการ จอฟ้าก่อน รีสตาท PSU น่าสงสัยที่สุดครับ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ จะลองเปลี่ยน PSU ดูครับ

Comment

Working...
          X