Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 จะร้อนมั้ยอะ ถ้าเจอเกมสูงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600 จะร้อนมั้ยอะ ถ้าเจอเกมสูงๆ

Q6600 จะร้อนมั้ยอะ ถ้าเจอเกมสูงๆ

การ์ดจอ PWC HD4850
    Ram 4 GB

เช่น Assassin Creed กราฟฟิกเต็มที่อะ

แล้วส่วนใหย่ลากกันไปได้ถึงเท่าไรอะ

องคประกอบหลายๆอย่าง จะเป็นตัวตัดสิน ว่าร้อนหรือไม่ร้อน ....
    ซิงค์ , ไฟ , อุณหภูมิห้อง ฯลฯ
    ดังนั้นอย่าไปกังวลหากคิดจะลอง ถ้าร้อนเว่อร์ๆ ก็ค่อยมาแก้ไขกันทีละจุด

Comment

อาจจะร้อนครับ แต่ก็ไม่เท่าไหร่ เครื่องไม่พังหรอกครับ

อย่างผมเอา Q6600 มาทำ Cluster PC 9 เครื่อง เปิดทิ้งไว้เป็นเดือนๆ load 100% ตลอดเวลาก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรครับ ลองจับดูที่เคส ยังแค่อุ่นๆเลย ยิ่งตอนเย็นๆจับดูนี่ไม่ร้อนเลยครับ

ไม่ได้เปิดแอร์ด้วยนะเนี่ย

Comment

Q6600 ของผมยังไม่ได้ OC เล่น Grid ได้ไม่เกิน 2 ชมเครื่องดับอ่ะอุณภูมิ 70 องศา

ห้องผมอับลมด้วยครับเลยร้อนมากหน่อย

แต่ท่าเป็นห้องแอร์ หรือว่า Case ระบายอากาศดีๆคงไม่มีปัญหาครับแต่จะพูดก็ต้องบอกว่า Q6600 ร้อนมากๆจริงๆครับ

Comment

Q6600 ผมเล่น โยวกัง การ์ดจออะร้อน 62 องศา แต่CPU มะค่อยทะไหร่ งิงิ

ยังไม่ OC

ไม่ใช่ห้องแอร์ด้วย แต่ถ้าบ่ายๆ อากาศร้อนๆ รอบพัดลมหมุนอย่าบอกใครเลย หึหึ

Comment

Working...
          X