Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพเกรดคอม แล้วกัวเรื่อง power supply จ่ายไฟไม่พอครับ แนะนำด้วยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพเกรดคอม แล้วกัวเรื่อง power supply จ่ายไฟไม่พอครับ แนะนำด้วยนะครับ

สเปคคอมผม
    1.CPU Athlon 3200+ (64 bit)
    2.mainboard A8N_Sli Deluxe
    3.Ram dual 1 G (512*2) DDR 400 จะใส่เพิ่ม 512*1 หรือ 512*2 Dual (power จะไหวมั้ย)
    4.VGA 6600GT extream
    5.Hdd 2 ตัว คือ SATA 80 GB , IDE 60 GB
    6.CD-ROM คือ CD , combo
    7.Drive a:
    8.ส่วน power ไม่แน่ใจว่า 350 W แต่เป็นของ enermax ซื้อมาประมาณ 1300+ บาท
    กลัว powerจ่ายไฟไม่พอ
    อีกเรื่องครับ คอมผมเก่าไปรึยังครับถ้าเทียบกับคอมในปัจจุบัน ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแนะนำนะครับ

กลัว powerจ่ายไฟไม่พอ

แปลว่ายังไม่ได้ลองใช้ใหมครับ

Comment

กำลังใช้งานอยู่ครับ แต่ว่าจะอัพเกรด RAM จาก 1G(512*2) เป็น 2G (512*2) ครับ

Comment

พอ แบบเหลือๆเลย

Comment

การ์ดจอไม่ค่อยกินไฟครับ น่าจะพอนะครับ

Comment

Working...
          X