Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไบออสไม่จำค่าที่ตั้งไว้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไบออสไม่จำค่าที่ตั้งไว้ครับ

คือผมใช้ X2 3600+ กับ Dfi Infinity Sli - m2 ผมลากcpu ไปที่บัส 250 ก็รีสตาทเครื่องและเข้า window ได้ไม่มีปัญหาอะไร แต่พอผมปิดเครื่องและเปิดใหม่ มันกลับขึ้นข้อความว่า " CPU Overclock Fail " แล้วมันก็ให้ผมกด F1 เพื่อเข้า Window อ่ะครับ บางทีก็เข้าได้ บางทีก็เข้าไม่ได้ครับ บางครั้งผมลองไม่ Oc โดยใช้ค่าเดิมๆ ที่ให้มาในไบออสเลย มันก้ยังขึ้นข้อความนี้ครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร ช่วยตอบทีครับ ไม่สบายใจเลย เพิ่งซื้อมาด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Working...
X