Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน P5E เป็น Rampage Formula

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน P5E เป็น Rampage Formula

เตรียมของ 3 อย่าง

1. เงิน เอ้ยยย USB เอาไว้บู๊ต
    2. AFUDOS 2.29
    3. Rampage Formula BIOS หรือ Maximus Formula

แกะสติ๊กเกอออกกลายเป็น...Maximus Formula !

Copy the AFUDOS 2.29 and Rampage Formula BIOS into the USB, start the computer and press F8.

Enter C:\> afudos/iRAMPAGE.ROM/PBNC/N

Press ENTER to refresh BIOS

After finish, reset the computer

Enter the new BIOS:

Enter XP to see:

CPU-Z identify it to be X38 Rampage Formula.

อย่างว่าแหละครับ แค่แกะสติ๊กเกอแล้วก็แฟลชไบออส แต่จริงๆแล้วขั้นตอนมันยังไม่จบ เพราะว่าพอใช้ได้ซักพักมันจะพัง เราก็เอาเงินที่เตรียมไว้ไปเคลมอัพเกรด ก็จะจบขั้นตอนการโมนี้อย่างสมบูรณ์ครับ

hardspell
    Last edited by ARES; 22 Apr 2008, 15:26:45.

.. ทำใงดีครับ ผมทำจนจะเสร็จแล้ว .. เพิ่งมาอ่านบรรทัดสุดท้ายอะ

.. undo ได้มะ

Comment

flash bios เดิมกลับคับ

Comment

เเกพสติ๊กเกอทำไมครับ เเกะเพื่อที่มันจะได้เเฟรชได้หรอครับ

Comment

P5E flash แล้วปรับไฟได้แบบ maximus ปะคับ

Comment

ได้เลยทุกอย่าง

Comment

เพราะอะไร ทำไมเค้าถึงติดสติกเกอร์ไว้อ่ะครับ(ผมไม่ได้ใช้แต่อยากรู้)

Comment

เพราะว่าใช้ PCB ตัวเดียวกันกับ Maximus Formula ไงครับ

ลดต้นทุนการผลิต

แบบเดียวกับที่ P5N32-E SLI Plus ใช้ PCB เดียวกับ Striker Extreme ไงครับ
                Last edited by illusion_tx; 26 Apr 2008, 21:00:36.

Comment

สวยดี

Comment

เหอะๆ มันเหมือนกัน แต่มันไม่ใช่ ROG นิครับ อิอิ

Comment

ไม่กล้าลองอ่ะ
                      Last edited by ha_tori; 10 May 2008, 04:39:12.

Comment

แฟลชแล้วมันจะมีปัญหาจริงเปล่าครับ

เล็งๆอยู่ อยากได้

Comment

อยากลอง แต่ไม่กล้าอ่ะ

Comment

ถามหน่อยครับ Maximus Formula นี่แฟรชBIOSเป็น Rampage Formula ได้ไหมครับ

Comment

แกะสติ๊กเกอร์เผื่อเวลาไปเคลม คนรับเคลมจะได้เห็นว่า อ่อนี่มัน Maximus Formula

Comment

Working...
                              X