Announcement

Collapse
No announcement yet.

Run Orthos แล้ว Error ตอน 40 นาทีกว่าๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Run Orthos แล้ว Error ตอน 40 นาทีกว่าๆ

P4 630 @ 4.2g ตอนเทสปรับ Vcore auto ครับ ทำงานได้ เล่นเกมได้ทุกอย่างปกติ

ลองรัน Blend mode Prior 9 แล้ว
    มี Fatal error (สีแดงๆกระพริบ) ตอนนาทีที่ 40 กว่าๆ ช่องบน (CPU#0)
    หมายความว่ายังไงครับ

ต้องแก้ยังไงครับ
    ขอบคุณครับ

ยังไม่เสถียรพอ ไฟเพิ่ม หรือ ลดความเร็ว

ที่บอกว่าทำงาน เล่นเกมได้ปกติ อาจจะใช่ แต่คงไม่ตลอดไปหรอกครับ
    แนะนำว่า รันให้ได้นานกว่า อย่างน้อย 6 ชั่วโมงถึงจะดี

Comment

เพิ่มไฟไป 1-2 step

Comment

ขยันมากมาย ผมรัน 10 นาที ก็เลิกแล้ว 555+

Comment

พยายามเข้าคับคงใกล้ละ

Comment

ทารุณกรรมแ ท้ P4 630 @ 4.2g.....ผม3นาทีก็จะแย่แร้

Comment

Originally posted by Priide View Post
              ขยันมากมาย ผมรัน 10 นาที ก็เลิกแล้ว 555+

ผมรัน 5 นาทีเอง.... ไปลองเล่นเกมยาวๆสัก 3 ชม. ไม่แฮ้งก็ OK แระ อิอิ

Comment

ลองปรับเพิ่ม Vcore ไปอีกนิด เมื่อคืนตัดสินใจ รัน blend prior9 ทิ้งไว้ แล้วไปนอนซะเลย
                7 ชม 20 นาที ผ่านฉลุยมากครับ 56c นิดๆๆ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

Comment

Originally posted by boyd_747 View Post
                  ทารุณกรรมแ ท้ P4 630 @ 4.2g.....ผม3นาทีก็จะแย่แร้
                  อยากเปลี่ยนเป็น E5200/ 7300 อยู่เหมือนกัน แต่มันต้อง
                  upgrade หลายอย่าง ตอนนี้ OC แล้วก็ยังพอถูไถได้อยู่
                  ถ้ามันแต๊บไปจริง จะได้มีเหตุผลบอกตัวเองให้ซื้อ CPU ใหม่ซะทีไงครับ 555+

Comment

ไฟ cpu auto รันได้ 40 นาที เทพจริงๆ

orthos มันทรมานแรม ทรมาน cpu นะครับ เอาผ่านสัก 1 ชั่วโมงครึ่ง ให้มันผ่าน 1,024k 8K 10K 896K 768K ก็พอแล้วครับ

ปล ตอนเทส ดู temp ด้วยนะท่าน กลัวไฟจะไหม้

Comment

มันจะร้อนครับ ร้อนมากๆ มันก็ error ได้

Comment

ต้อง เทส ยิง ไข่ สัก 5 วัน

Comment

กลางอากาศเลยพี่น้อง

Comment

เปิด HW Monitor ไปด้วยตอนรัน Orthos Full Load อยู่ประมาณ 55-57c
                            แต่ใช้งานจริงๆๆ ก็แค่ 52c ประมาณนี้ รู้สึกได้เหมือนกันว่ามันทรมาน CPU มาก
                            Full load เป็นชม.ๆๆ น่าสงสาร...

Comment

ของผม 30 - 45 นาที

กับ IntelBurnTest อีก 15 นาที

เป็นใช้ได้

Comment

Working...
                              X