Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD มีปัญหา ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD มีปัญหา ช่วยด้วยครับ

คือว่าผมซื้อ HDD ตัวใหม่มาติดเพิ่มอีกตัว ซึ่งอยู่ใน Drive E:
    ปัญหาก็คือ เวลาผมเปิดไฟล์อย่างเช่นดูหนังจาก drive E: หรือโหลดบิตเซฟลง drive นั้น ประมาณ 2-3 นาทีคอมจะค้างครับ ต้อง restart อย่างเดียว

ผมจะทำการเช็ค Bad Sector ผ่านโปรแกรม HD Tune หรือ scan ผ่านโปรแกรมของ Western Digital , พอผ่านไปซัก 2-3 นาทีก็ค้างอีกครับ

ผมต้องการย้ายไฟล์ไป hdd อีกตัว (ในคอมเครื่องเดียวกัน) เพื่อ backup ก็ไม่สามารถครับ ค้างตลอด T-T , ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีไหนบ้างครับ ที่จะแก้ปัญหาเบื้องต้นได้ ผมจะได้เอาไปเคลมซะที

ส่งเครมดีกว่ามั้ย

Comment

เริ่มออกอาการ ปล่อยไว้สักพักจะเข้าไม่ได้แบบของผม สักพักอีก detect ไม่เจอ = จบ

Comment

คือว่าอยากจะ backup ข้อมูลก่อนอ่าครับ แล้วส่งเครมเลย
        ไม่ทราบพอมีหวังรึป่าว ><"

Comment

ลองต่อกับเครื่องอื่นดูด้วยนะคะ
          ถ้าได้ก็ทำ Backup กับเครื่องอื่นเอาไว้ได้เลยค่ะ
          ลองสัก 2-3 เครื่องไปเลย เพื่อความชัวร์นะคะ อิอิ

Comment

Working...
          X