Announcement

Collapse
No announcement yet.

XBOX 360 ต่อ ออกทีวีจอแบนธรรมดาที่ไม่ใช่ LCD จะมีภาพสวยไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XBOX 360 ต่อ ออกทีวีจอแบนธรรมดาที่ไม่ใช่ LCD จะมีภาพสวยไหมครับ

XBOX 360 ต่อ ออกทีวีจอแบนธรรมดาที่ไม่ใช่ LCD จะมีภาพสวยไหมครับ?
    อยากได้ แต่ยังไม่มี LCD TV เลยครับ ลังเลจริงๆ

ไม่สวยคับ -แนะนำ-ถ้าคอมพิวเตอร์ที่ใช้อยู่ เป็นจอ lcd ให้ซื้อสาย hdmi to dvi มาต่อดีกว่า ภาพจะสวยเหมือน lcd tv เลย

Comment

ภาพมันจะตกขอบ ตัวหนังสือเล็กอ่านไม่ออก สีเพี้ยนๆ

คนละเรื่องกับ LCD ครับ

ถ้าไม่มี lcd tv เอาสาย vga ของ 360 ต่อเข้าจอคอมที่คุณใช้อยู่ยังจะดีกว่าจอธรรมดาหลายเท่าตัวครับ

Comment

แต่ถ้าไม่ซีเรียสมากซื้อมาเล่นกะจอธรรมดาก็ได้แล้วก็ ค่อยเก็บเงินซื้อ LCD tv หรือไม่ก็สาย VGA ต่อ LCD monitor แทน

Comment

lcd monitor ต้องรองรับ HDCP ด้วย

Comment

Originally posted by BaKerStreet View Post
            lcd monitor ต้องรองรับ HDCP ด้วย
            ^
            ^
            สำหรับ 360 ไม่ต้องครับ

ถ้า PS3 อ่ะต้อง

Comment

PS3 , 360 > CRT

ภาพเหมือน PS2 ตัวหนังสือเล็กมาก เบลอ มองไม่เห็น

Comment

หา LCD มาต่อ ผมว่าดีกว่าต่อออก ทีวี ธะรมดาเยอะแล้วครับ

Comment

ขอบคุณครับทุกคน
                  แล้ว เสียงล่ะครับ ถ้าต่อกับ จอ LCD Monitor แล้ว เสียงเราจะใช้ลำโพงคอมหรือเครื่องเสียง ได้ไหมครับ

Comment

ต่อได้หมดละครับ ลำโพงคอม ก็ได้ แต่ถ้าไม่มี optical ก็ได้แค่ 2.1 นะ เพราะ 360 ไม่มีเสียง analog 5.1

เครื่องเสียงนี่ถ้าต่อ optical ก็ได้ 5.1 dolby digital จัดไป

Comment

Working...
                    X