Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดนไวรัสอย่างนี้ทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โดนไวรัสอย่างนี้ทำไงครับ

ผมโดนไวรัสที่มันไปทำอะไรไม่รู้เกี่ยวกับเสียง พอจะเปิดเพลง ก็ฟังไม่ได้

โปรแกรมสแกนไวรัสที่ใช้ก็kaspersky แต่ตอนนี้เหมือนกับว่า เปิดโปรแกรมสแกนไม่ได้เลย

ใครรู้แนะนำทีครับ

winamp ไม่เจอ soundcard ครับ ลงไดรฟเวอร์ครับก็จะหาย ถ้าคุณไม่ได้ไปปรับค่าอะไรก่อนหน้านี้นะครับ ลองดูนะครับ

Comment

Comment

ดูจากอาการข้างต้น ไม่น่าจะเป็นไวรัสนะครับ ลองหา driver sound card มาลงใหม่นะครับ หรืออาจจะเป็นไปได้ว่า เครื่องมีการอัพเดทวินโดวส์ แล้วไม่ทำการรีสตาร์ท ลองรีสตาร์ทดูนะครับ ผมก็เคยเจอ รีสตาร์ทแล้วก็หาย

Comment

อันแรกหา ไดร์เวอร์ซาวไม่เจอ อันที่2กับ3 น่าจะไวรัส

Comment

เปิดเครื่องแล้วมันขึ้น ในรูปที่ 2 ครับ

แล้วพอจะเปิดโปรแกรมสแกนไวรัสก็เปิดไม่ได้ หรือจะโหลดโปรแกรม nod32 พอลง ได้สักพักมันก็ปิดลงเองครับ

Comment

ลองดูที่ startup ครับว่ามีอะไรรันอยู่บ้าง ตัวไหนน่าสงสัยให้ปิดไปครับ

ไม่หาย ให้ลองค้นหาชื่อมันครับ ถ้าเจอก็ลบไปเลยครับผม

Comment

Working...
              X