Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำถามเกี่ยวกับ Alienawre's notebook o_O

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำถามเกี่ยวกับ Alienawre's notebook o_O

มีคำถามเกี่ยวกับสินค้าของ alienware หลายข้ออยู่(จริงๆก็ไม่หลายอะครับ = x=) รบกวนท่านผู้รู้ตอบคำถามให้หน่อยนะครับ พอดีสนใจตัว Area-51 m15x มาก
    เหตุผลไร้สาระมาก ที่อยากได้เพราะ
    1. คีบอร์ดมันมี backlit
    2. Spec ก็น่าสนใจดี
    3. รูปลักษณ์สวยงาม สีขาวฟ้า สีโปรด

มีคำถามดังนี้ครับ (ต้องขอออกตัวก่อนนะครับว่าไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง hardware ซักเท่าไหร่มือใหม่มากๆ )
    1. Notebook ของ Alien ไม่สามารถใช้ในไทยได้ เพราะไฟ คนละ เฟต จริงหรือเปล่าครับ แล้วสามารถแปลงได้ไหมครับ ?
    2. สั่งโดยใช้ Paypal ค่านำเข้าสูงไหมครับ ?
    3. มี notebook ยี่ห้ออื่นๆ ที่คีย์บอร์ดมี backlit บ้างไหมครับ ?

ขอบคุณที่สละเวลาเข้ามาอ่านครับ ^^

ตังถึงก็ซื้อมาใช้ นั่งยืดเลยเวลาออกไปนั่งเล่นนอกบ้าน 55+

Comment

Originally posted by GyM View Post
      ตังถึงก็ซื้อมาใช้ นั่งยืดเลยเวลาออกไปนั่งเล่นนอกบ้าน 55+
      ยืดยังไงหรอครับ หมายถึงโชว์รึเปล่า อันนี้แน่นอน งามซะอย่าง : D

ปล. ซื้อมาคงกลัวหายมากมาย

Comment

Originally posted by LyniX View Post
        3. มี notebook ยี่ห้ออื่นๆ ที่คีย์บอร์ดมี backlit บ้างไหมครับ ?
        macbook gen ล่าสุด อ่ะ มีแน่นอน ยี่ห้ออื่น ไม่ชัวร์

Comment

dell xps 1730 การ์ด 8800 sli มีไฟเหมือนกันคับ แถมไฟดิสโก้ตามเสียงเพลงด้วย

Comment

dell มีหลายรุ่นครับ ลองดู

Comment

ไม่เก่งคอมอะครับ = x= ไม่กล้าถอย Dell อีกอย่าง ม่ายค่อยชอบอ่า รุ่น xps 1730 ด้าบบน มันมีลายแปลกๆอะครับ

แล้ว alien นี้ ใช้ในประเทศเราได้ไหมเอ่ย เคยได้ยินเค้าบอกว่าใช้ไฟคนละเฟตกัน อันนี้ผมก็ไม่เข้าใจ

ปล. ขอบคุณทุกๆ reply ครับ ^^
              Last edited by LyniX; 25 Mar 2009, 19:57:07.

Comment

ลอง DELL M6400 เลยครับ ได้ทั้งเกมสฺ และ graphic
                หนักพอๆ กัน adpater หย่ายมาก

Comment

1. Notebook ของ Alien ไม่สามารถใช้ในไทยได้ เพราะไฟ คนละ เฟต จริงหรือเปล่าครับ แล้วสามารถแปลงได้ไหมครับ ?
                  >>> ดูที่หม้อแปลงครับ ส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้เค้าทำมาเสียบได้ตั้งแต่110-220V อยู่แล้ว ถ้ามันไม่รับก็มีหม้อแปลง ไม่ต้องกลัวไป แต่ทางทีดีซื้อAdaptor ที่มันรับมาแยกซะเลยน่าจะดีกว่า

ถ้าหัวปลั๊กไม่เหมือนกัน แปลงซะก็หมดเรื่อง

2. สั่งโดยใช้ Paypal ค่านำเข้าสูงไหมครับ ?
                  >>>
                  รอท่านอื่นครับ ผมไม่เคยสั่ง

>>>
                  จำได้ว่า Toshiba บางรุ่นก็คีย์บอร์ดมีไฟนะ แต่ไม่รู้ว่าเมืองไทยมีขายหรือเปล่า

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                    >>> ดูที่หม้อแปลงครับ ส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้เค้าทำมาเสียบได้ตั้งแต่110-220V อยู่แล้ว ถ้ามันไม่รับก็มีหม้อแปลง ไม่ต้องกลัวไป แต่ทางทีดีซื้อAdaptor ที่มันรับมาแยกซะเลยน่าจะดีกว่า

ถ้าหัวปลั๊กไม่เหมือนกัน แปลงซะก็หมดเรื่อง

เย้ มีคนตอบหัวข้อที่อยากทราบมากมายแล้วครับ
                    ขอบคุณมากๆครับ ^^
                    Last edited by LyniX; 25 Mar 2009, 19:56:18.

Comment

Working...
                    X