Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องลำโพงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องลำโพงครับ

พอดีได้ไปเดินดูลำโพงมาครับ พี่ๆชาวOCZช่วยผมเลือกหน่อยครับ ผมอยากได้วัตต์RMSรวมเกิน100wอ่ะครับ
    1.microlab X3 5.1 ประมาณ4900 175W
    2.Divoom comet-D2 ประมาณ 4950 125W+Remote
    3.Divoom Xforce-5 ประมาณ 3590 100W+Remote
    4.เพื่อนๆพี่ชาวOCZมียี่ห้ออื่นๆแนะนำผมด้วยนะครีบเช่นEdifier ก็ชอบแต่ไม่รู้รุ่นไหนดีอ่ะครับ ขอราคาด้วยจะดีมากเลยครับ
    การใช้งาน ผมเน้นฟังเพลงครับ ขอแบบดังๆอ่ะครับ งบประมาณ5000-7000
    ..........ขอบคุณมากครับ.......

ไม่รู้จัก Divoom แหะๆ แต่รู้ว่า .microlab อ่ะok

Comment

แบบดังๆหรอคับ ผมว่าไม่ต้องถึง 5-6 พันหรอกคับ แบบดังๆอ่า
      แต่ถ้าดีๆนั้นอีกเรื่องนึงคับ ผมว่า jbl หรือไม่ก็ altec ก็แจ่มคับ

Comment

ไปฟังเองชัวร์กว่าเนอะ ผมว่า

Comment

มีคำที่จะบอกนาย อย่าเล่น Divoom comet-D2 ผมซื่อมาไม่ถึงอาทิตย์ยกไปร้านเลย
          คือ มันไม่สามารถเล่นโหมด5.1ได้ เพราะจะทำให้ตัวซัฟไม่ดัง และไม่ใช้แค่ตัวที่ผมซื่อตัวเดียวด้วยมันเป็นทั้งหมดทุกตัวชัวล้าน% ไปลองตัวที่ร้านก็เป็นเหมือนกัน ตอนนี่ส่งให้ service ของcom7 เช็คดูสิมันจะว่ายังไง เท่าที่ลองโหมด5.1 ไม่ว่าจะ เล่นเกมส์อะไร ฟังเพลง ดูหนัง ซัฟจะไม่มีเสียงเลย ยกเว้น2โปรแกรม ที่ดังคือ JetAudio กับ PowerDVD แต่ต้องเซ็ทเอาพุตเป็นแบบอะไรไม่รู้จำไม่ได้

แต่ถ้าเอามาฟังเป็น2.1 เสียบรูเขียวหลังsound card เสียงดังหนักแน่นดี ใช้กับ X-fi เสียงดีใช้ได้ แต่ใช้กับออนบอร์ด เสียงดังยังกะกระป๋อง

ฟันธง!!! ผ่านครับตัวนี่ ผ่านไปได้เลย

Comment

Working...
          X