Announcement

Collapse
No announcement yet.

fx6350+msi 970gaming+ coolermaster t4 อยาก oc แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• fx6350+msi 970gaming+ coolermaster t4 อยาก oc แนะนำหน่อยครับ

ขอแค่ 4.5 แบบเสถียรๆพอครับ แนะนำด้วยครับ

ตามนี้
    แต่ผมแนะนำ ค่า AMD Cool'n'Quiet ควรตั่งเป้น Enable

Comment

สำหรับบอร์ดตัวนี้นะ สำคัญอันดับ 1 เลยคือ ต้องทำความรู้จักปุ่ม slow mode ซะก่อน

Comment

Originally posted by arunsri View Post
        ตามนี้
        แต่ผมแนะนำ ค่า AMD Cool'n'Quiet ควรตั่งเป้น Enable
        ผมใช้ fx6350 เซทเหมือนกันเลยหรอครับ

Comment

Originally posted by ขยะเปียก View Post
          สำหรับบอร์ดตัวนี้นะ สำคัญอันดับ 1 เลยคือ ต้องทำความรู้จักปุ่ม slow mode ซะก่อน
          ต้องปรับก่อน oc หรอครับ...แนะนำด้วยครับ

Comment

Originally posted by AOP_HL31 View Post
            ต้องปรับก่อน oc หรอครับ...แนะนำด้วยครับ
            มันเป็นปุ่มที่หลายๆคนมีปัญหากันคับ ผมแหย่เล่นๆไปงั้นแหละ เผื่อเจอ เพราะผมซื้อบอร์ด MSI ตัวเดียวกับท่านเลย AM3+ 970GAMING ตัว ฝั่ง APU ก็ A88X gaming อีกตัวก็ ฝั่ง ทิดอิน 1151 gaming M3 ทุกตัวที่ผมใช้ มันสับ switch ไปอยู่ฝั่ง SLOW ทั้ง 3 ตัวเลย

อาการมันก็คือ CPU ก็จะวิ่ง IDLE ไปตลอดเลยคับ ไม่ยอมวิ่งเต็มสปีต มีไว้ให้พวกขาโหดเค้าใช้ LN2 คับ

ส่วนการ OC ก็ตามท่าน arunsri เลยคับ

Comment

เซ็ตเหมือนกันทั้งหมดเลยครับ
              เรื่องปุ่ม slowmode ระวีงด้วยนะ
              ให้มันอยู่ด้านปิดนะ
              Last edited by arunsri; 17 Dec 2016, 10:06:56.

Comment

Originally posted by arunsri View Post
                เรื่องปุ่ม slowmode ระวีงด้วยนะ
                ขอบคุณครับเดี๋ยวจะลองดูครับผม

- - - Updated - - -

Originally posted by ขยะเปียก View Post
                มันเป็นปุ่มที่หลายๆคนมีปัญหากันคับ ผมแหย่เล่นๆไปงั้นแหละ เผื่อเจอ เพราะผมซื้อบอร์ด MSI ตัวเดียวกับท่านเลย AM3+ 970GAMING ตัว ฝั่ง APU ก็ A88X gaming อีกตัวก็ ฝั่ง ทิดอิน 1151 gaming M3 ทุกตัวที่ผมใช้ มันสับ switch ไปอยู่ฝั่ง SLOW ทั้ง 3 ตัวเลย

อาการมันก็คือ CPU ก็จะวิ่ง IDLE ไปตลอดเลยคับ ไม่ยอมวิ่งเต็มสปีต มีไว้ให้พวกขาโหดเค้าใช้ LN2 คับ

ส่วนการ OC ก็ตามท่าน arunsri เลยคับ
                ok ขอบคุณครับ

Comment

ลาก AMD FX ไม่ยาก ดันตัวคูณ และ เซ็ตค่า VCore ดูความร้อนและความเสถียร

ถ้าได้ตัวกินไฟก็ลำบากหน่อย

Comment

Originally posted by PatRaceTin View Post
                    ลาก AMD FX ไม่ยาก ดันตัวคูณ และ เซ็ตค่า VCore ดูความร้อนและความเสถียร

ถ้าได้ตัวกินไฟก็ลำบากหน่อย
                    ต้องเทสโปรแกรมอะไรบ้างครับเพื่อดูว่ามันเสถียรพอแล้วอ่ะครับ

Comment

ปิด slowmode นี่มันสับลง หรือ สับขึ้น ครับ

Comment

Originally posted by ARTZERO12 View Post
                        ปิด slowmode นี่มันสับลง หรือ สับขึ้น ครับ
                        ปิด Slow Mode ให้สับลงครับ

ปุ่มนี้มีเอาไว้เวลา OC แล้วบูสเข้าวินหรือBios ไม่ได้ ก็ให้เปิดปุ่ม Slow Mode ไปปรับค่าได้
                        (เผื่อมีคนถามประจำ ผมถึงไม่ค่อยแนะนำเรื่อง MB MSI เพราะเห็นหลายคนบอกมันเปิดไว้ตั่งแต่ตอนซื้อMBมาg]p
                        บางคนไม่รู้ เล่นแล้วเครื่องจะช้าๆหน่วงๆ)

Comment

Originally posted by AOP_HL31 View Post
                          ต้องเทสโปรแกรมอะไรบ้างครับเพื่อดูว่ามันเสถียรพอแล้วอ่ะครับ
                          ของผมส่วนตัวความเสถียรจะเทสกับ LinX รันผ่าน 3 รอบเป็นอันว่าพอใช้ได้ล่ะครับ ส่วนความแรงผมเทสกับอีมู Dolphin เลย

Comment

Originally posted by richter View Post
                            ของผมส่วนตัวความเสถียรจะเทสกับ LinX รันผ่าน 3 รอบเป็นอันว่าพอใช้ได้ล่ะครับ ส่วนความแรงผมเทสกับอีมู Dolphin เลย
                            ขอบคุณครับ ผมจะลองดูครับ

Comment

Working...
                            X