Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการต่อ PSU กับ การ์ดจอหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการต่อ PSU กับ การ์ดจอหน่อยคับ

คือว่าผมซื้อการ์ดจอ XFX9800GTX+ กับ PSU ยื่อห้อ Raidmax RX-530SS

มาอะคับ คือว่าผม งง เรื่องการต่อสายไฟเสี้ยงอ่าคับ

มานต่อ สายไหนอ่าคับ ใช่สาย PCI-E ปลั๊กสีแดงหรือเปล่าอ่ะ คับ

หรือสายไหน หรอ คับ ถ้ามีรปประกบปจะขอบคุณมากๆคับ

สายที่ต่อกับการ์ดจอจะเรียกว่า PCI-E Power ครับ

ส่วนใหญ่จะเขียนมากับหัวลองอ่านดูดีดีครับ
    หรือถ้า PSU ไม่มีก็ต้องใช้หัวแปลง 4 Pin To Pci-E Power ครับ

Comment

หัวสีแดงแหละท่าน ถูกแล้ว

Comment

ใจหลายๆ คับ

Comment

Working...
        X