Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ใครสอย Quadro FX 3400 ไปจาก Thaisecondhand

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้ใครสอย Quadro FX 3400 ไปจาก Thaisecondhand

อยากรูว่าแรงอะเปล่า ผมเป็นคนที่อยากได้แต่ไม่มีดวง เฮ้อ

ตอบได้เลยครับ ถ้าเอาไปทำงานด้านนี้ โครตคุ้มครับ แต่เอาไปเล่นเกมส์ ไปซื้อตัวอื่นดีกว่าครับ

Comment

อ้าวตัวนี้ไม่เหมาะกับเกมสืหรือครับเห็นเขาขาย 32 ตัว 3500 บาทเอง แต่ผมอดได้ ไม่มีดวง

Comment

2 ตัว 3500

Comment

ไม่รู้จริงๆเหรอเนี่ย ว่า quadro ไม่ได้ไว้เล่นเกมส์

Comment

อืมผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า มันไม่เหมือนกันยังไงง่ะครับ
            qurdo กับ การ์ดจอทั่วไปเนี่ยะ ดูจากราคามันก็ต่างกันมาเหลือเกิน
            ผมอยากรู็ว่า quoado มันมีลักษณะ พิเศษยังไงถึง แพงขนาดนั้น
            แล้วการ์ดจอธรรมดา มันทำอะไรไม่ได้เหมือน qouado ง่ะครับ อยากรู้

Comment

มันใช้ในงานสร้าง3d ครับ ไม่ใช่เล่งเกมdirect3D = =

ในquadroมันมีท่าไม้ตายลับที่การ์ดจอเล่นเกมอย่างเราๆไม่มีคือ

Geometry Unitครับ กะอารายก็มะรุจำมะได้ เป็นผลประโยชน์ทางการค้า T T

มันเปนการ์ดที่ช่วยให้เราขยับviewportได้ค่อนข้างเร็วถึงเร็วมากในโปรแกรม3Dmax
              ถ้าการ์ดบ้านๆก็ช้าถึงช้ามาก เอา8800GTXต่อ2ตัวก็ไม่ต่างกะFx5200หรอกครับ

Comment

คุณนึกแบบนี้เลยครับ

quadro fireGL คือ รถ 10 ล้อ
                geforce radeon คือ รถกระบะ

บรรทุกของ คือ การทำงาน 3D รถ 10 ล้อ ชนะอนู่แล้ว

แต่พอเอามาขับแข่ง 10ล้อจะชนะรถกระบะได้ไง

Comment

เหอะๆ มันเป็นอย่างงี้นี่เอง

Comment

ยังเหลือตัวสุดท้ายครับ

ยังมีเหลือตัวสุดท้ายครับ
                    สนใจติดต่อมาได้ครับ 081-8077688
                    หรือจะ pm มาก็ได้ครับ

Comment

ชอบที่คุณ tassapon ตอบจังครับเห็นภาพเลย

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                        คุณนึกแบบนี้เลยครับ

quadro fireGL คือ รถ 10 ล้อ
                        geforce radeon คือ รถกระบะ

บรรทุกของ คือ การทำงาน 3D รถ 10 ล้อ ชนะอนู่แล้ว

แต่พอเอามาขับแข่ง 10ล้อจะชนะรถกระบะได้ไง

Comment

Working...
                        X