Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้าน advice ที่ขายชิ้นส่วนคอมต่างๆ ดีมั้ยครับ จะประกอบคอมแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้าน advice ที่ขายชิ้นส่วนคอมต่างๆ ดีมั้ยครับ จะประกอบคอมแล้ว

ร้าน advice ที่มีสาขาเยอะๆ
    http://www.thesystem.co.th/thesystem/index.php

ท่านใดเคยซื้อจากร้านนี้บ้าง
    ให้เค้าประกอบให้เลยได้มั้ย
    บริการหลังการขายดีมั้ย
    เวลาเคลมสินค้าเคลมกับร้านได้เลยมั้ย
    เคลมของยากมั้ย

ข้าพเจ้าจะซื้อ สาขา พันทิพ บางกะปิ

รบกวนผู้รู้ชี้แนะทีครับ

ร้าน advice มี 107 แห่ง ทั้วประเทศ

ผมก็เป็น Dealer คนนึงคับ

ท่านใดเคยซื้อจากร้านนี้บ้าง
    ให้เค้าประกอบให้เลยได้มั้ย
    บริการหลังการขายดีมั้ย
    เวลาเคลมสินค้าเคลมกับร้านได้เลยมั้ย
    เคลมของยากมั้ย

เรื่องทั้งหมดนี้ ขึ้นอยู่กับ สาขา ที่ท่านไปใช้บริการคับ

ถ้าสาขานี้ไม่ดี ลองไปสาขาอื่นดูคับ

Comment

ถ้าซื้อมาประกอบเองอ่ะดีครับ เพราะมันถูก
      มันแล้วแต่สาขา ตามนั้นเลย

Comment

มันเป็นแค่ตัวแทนจำหน่ายหรอครับ??

Comment

ประกันของ AMD Athlon II X3-440 (Box, 5Y-ASYS)
          sos
          Speed 3000MHz, FSB4000MHz 45nm L2 Cache 1.5MB

2,530

ASYS ดีมัยครับ???

Comment

สั่งเจ้านี้บ่อยครับส่วนมากสั่งจากเวปเลยถ้าจะซื้อจริงแนะนำดูประกันศูนย์ใหญ่ๆด้วยนะไม่งั้นเคลมรอกันเป็นเดือน

Comment

เคยซื้อบ่อย แต่จะเลือกประกันที่สามารถไปเคลมเองได้ ไม่เอาของที่ประกันร้่าน

Comment

Originally posted by mermirud View Post
                ประกันของ AMD Athlon II X3-440 (Box, 5Y-ASYS)
                sos
                Speed 3000MHz, FSB4000MHz 45nm L2 Cache 1.5MB

2,530

ASYS ดีมัยครับ???
                ASYS สำหรับผมคือประกันเทพ ถ้าไปเคลมที่พัฒนาการ 20

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  ASYS สำหรับผมคือประกันเทพ ถ้าไปเคลมที่พัฒนาการ 20
                  ผมเคยไปเครมซีพียูแล้วของหมดต้องรอถึงเย็น ผมเลยไม่รอเค้าเลยให้พนักงงานขี้รถมาส่งให้ถึงบ้านตอนเช้าอีกวันนึงเลย
                  sigpic
                  -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                  -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                  งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                    ผมเคยไปเครมซีพียูแล้วของหมดต้องรอถึงเย็น ผมเลยไม่รอเค้าเลยให้พนักงงานขี้รถมาส่งให้ถึงบ้านตอนเช้าอีกวันนึงเลย

พี่ต่อรอหน้าประตู้บ้าแต่ตี5เลยป่ะพี่ หรือวางยานอนหลับแม่บ้าน

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                      เคยซื้อบ่อย แต่จะเลือกประกันที่สามารถไปเคลมเองได้ ไม่เอาของที่ประกันร้่าน
                      หมายความว่าไงครับ ประกันที่เคลมเองได้

เวลาเราเอาของไปเคลมที่ร้าน เค้าไม่ได้เอาตัวใหม่มาให้เลยหรอครับ?? จากร้าน แล้วร้านค่อยส่งตัวนั้นไปเคลมอีกที??

อธิบายหลักการเคลมประกันทีครับ ยังงงๆ อยู่

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                        ใช่เลยครับ ของผมนานล่ะเคลม HDD Hitachi ของไม่มี รอสองวัน ขี่มอไซด์มาส่งถึงหน้าบ้านอ่ะ บ้านผมอยู่นนทบุรี

Comment

Originally posted by mermirud View Post
                          หมายความว่าไงครับ ประกันที่เคลมเองได้

เวลาเราเอาของไปเคลมที่ร้าน เค้าไม่ได้เอาตัวใหม่มาให้เลยหรอครับ?? จากร้าน แล้วร้านค่อยส่งตัวนั้นไปเคลมอีกที??

อธิบายหลักการเคลมประกันทีครับ ยังงงๆ อยู่
                          เช่นเลือกซื้อพวกประกัน D-COM ,ASYS ,COM7 ,Synnex ที่มันสามารถไปเครมได้เองและสะดวก เพราะว่าประกันบ้างเจ้ามันอยู่ในกลางป่าก็มีนะครับ อิอิ

Originally posted by PokDer View Post
                          พี่ต่อรอหน้าประตู้บ้าแต่ตี5เลยป่ะพี่ หรือวางยานอนหลับแม่บ้าน
                          ไปตอนสิบโมกว่าๆมั้งถ้าจำไม่ผิด ตอนนั้นแอบเอาเวลาสูบบุหรี่(แล้วไปสูบในรถแทน)กด 350z จากตึกทรูรัชดาไปพัฒนาการ 20 ภายในสิบกว่านาที
                          Last edited by tor_Za; 27 Sep 2010, 14:52:41.
                          sigpic
                          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง

Comment

อ่อครับ
                            น้องผมเคยบอกว่า ร้าน advice เวลาเคลม เ้ค้าจะเอาของห่วยๆ มาให้
                            ของที่ท่านได้ไป เป็นไงมั้งครับ??

Comment

อ่อครับ
                              น้องผมเคยบอกว่า ร้าน advice เวลาเคลม เ้ค้าจะเอาของห่วยๆ มาให้
                              ของที่ท่านได้ไป เป็นไงมั้งครับ??
                              ถึงบอกว่าให้เลือกซื้อประกันที่สามารถส่งเครมผ่านทางตัวแทนจำหน่ายในประเทศไทยได้โดยตรงไงครับ
                              sigpic

Comment

Working...
                              X