Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Radeon R9 Nano ที่จะวางขายเดือนนี้ GTX970นี่สู้ไม่ได้ใช่ป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Radeon R9 Nano ที่จะวางขายเดือนนี้ GTX970นี่สู้ไม่ได้ใช่ป่ะครับ

AMD Radeon R9 Nano ที่จะวางขายเดือนนี้ GTX970นี่สู้ไม่ได้ใช่ป่ะครับ ขอความเห็นด้วยครับ

ใช้ครับ
    ราคา R9 Nano 28,500 บาท ที่ JIB
    ราคา GTX970 12,690 บาท ที่ JIB

28,500 คงต้องเอาไปชนกัน GTX980Ti ครับ มวยคนละคู่

Last edited by dozzaa29; 12 Sep 2015, 17:11:24.

Comment

Nano แรงกว่า 10-15% นะครับ ดูจากผลเทสตามเว็ป
      Nano แพงกว่า 100-120% นะครับ ดูจากราคาวางขาย

สรุป Nano ชนะขาดลอย GTX970 แพ้หมดรูปหมดทางสู้เลยครับ

Comment

ราคาฟันหัวชัดๆ POWERCOLOR R9 FURY X ร้านJEDI ยังแค่ 25900 เอง

Comment

Originally posted by โหงพราย View Post
          Nano แรงกว่า 10-15% นะครับ ดูจากผลเทสตามเว็ป
          Nano แพงกว่า 100-120% นะครับ ดูจากราคาวางขาย

สรุป Nano ชนะขาดลอย GTX970 แพ้หมดรูปหมดทางสู้เลยครับ
          + 1 ครับ ชนะขาดเลยครับ

Comment

Originally posted by jayjay17 View Post
            ราคาฟันหัวชัดๆ POWERCOLOR R9 FURY X ร้านJEDI ยังแค่ 25900 เอง
            ใช้ครับ ราคาจริงน่าจะ 23,000 - 24,000 ตามที่ AMD บอก
            แล้วต้องเอาไปวัดความแรงกับ GTX980Ti ไม่ใช้เอามาจับกับ GTX970 ครับ มันมวยคนละคู่กันครับ เพราะราคาพอกันกับ GTX980Ti

GTX970 ต้องวัดกับ R9 390 ครับ

Comment

amd รอบนี้ท่าจะไม่รอดอีกละ ราคาพุ่งไปไกล แต่ความแรงมันไม่ใช่อะ

Comment

ถ้าเทียบเรื่องราคา Nano 1 ใบ
                ซื้อ 970 ตัวถูกสุดได้ 3 ใบ

Nano vs GTX 970 3 way

Comment

เห็นราคาแล้ว ไม่สามารถทำความเข้าใจได้เลยทีเดียว ชิบเดียวกันลดสเปก ลดไฟ เปลี่ยนเป็นซิงค์ลม เสือกขายแพงกว่า

Comment

รอ ATI ดีกว่า เผื่ออะไรๆจะดีขึ้น

Comment

ถ้าเรื่องความแรง Nano แรงกว่าพอสมควร แรงกว่า GTX 980 อยู่หน่อยๆด้วย
                      แต่ราคาเปิดตัวมันแพงเหลือเกิน ราคาเท่าพวก Fury X และ GTX 980Ti เลย
                      ถ้าไม่ได้ต้องการการ์ด mini ITX ที่แรงที่สุด โดยไม่จำกัดงบ ก็ซื้อพวก Fury X หรือ GTX 980Ti ดีกว่าครับ

Comment

เหมาะกับการซิ้อมาหลอกเมียว่าเป็นการ์ดตัวล่ะ 2 พัน

Comment

Originally posted by mybnon View Post
                          เหมาะกับการซิ้อมาหลอกเมียว่าเป็นการ์ดตัวล่ะ 2 พัน
                          ความคิด ดี ครับ

Comment

Originally posted by mybnon View Post

Comment

เมียหันกลับมาพร้อมแท็บเล็ตที่กำลังเปิดกระมู้นี้

Comment

Working...
                              X