Announcement

Collapse
No announcement yet.

แกะซิง 478 แล้วซีพียู ติดออกมาด้วย ขา cpu มันจะหักหรือขาดมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แกะซิง 478 แล้วซีพียู ติดออกมาด้วย ขา cpu มันจะหักหรือขาดมั้ย

พอผมถอดซิง 478 ออกมาแล้ว ซีพียูมันติดออกมาด้วย cpu กับบอร์ดมันจาเปงไรมั้ยถ้าทำบ่อยๆ อะคับ กลัวขามันหักมากเลย ขอคำชี้แนะด้วยคับ แล้วจะทำยังไงไม่ให้มันติดออกมาอีก อยากเปลี่ยนซิงค์ใหม่แต่กลัวมันติดออกมาอีก
    cpu P4 3.0E
    Board Gigabyte 8IPE1000-G

ผมก็เคยเป็น เป็นแทบทุกตัวที่ถอดเลย 478 กับซิงค์เดิม ซิลิโคนเดิมเนี่ย

พอถอดออกมาได้ ก็แงะเอา cpu ออกจาก ซิงค์แล้วจัดการ เช็คของเก่าออกทาใหม่ หลังจากทาใหม่แล้ว ถ้าจะถอดอีกพอปลดล็อคขาที่ล๊อคซิงค์แล้ว อย่าเพิ่งดึงซิงค์ขึ้นมา ให้ขยับซิงค์ไปมา ซ้าย ขวา มันจะขยับได้นิดหน่อย แล้วจะดึงขึ้นมาได้ cpu จะไม่หลุดตามมาด้วย ลองดูครับ

Comment

ขอบคุณคุณ Tnet มากครับ แล้วขาซีพียูมันจะเปนไรไหมถ้าซีพียูติดออกมาบ่อย ๆ กัวมันหัก

Comment

ผมหักไปขา นึงแล้ว แต่ยังใช้ได้นะครับ T_T (P4 2Gz)

Comment

Working...
        X