Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมมันกะตุกครับ........

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมมันกะตุกครับ........

คือผมมีปัญหาเวลาเล่นเกมส์ ไทตั้นเควสอะครับ มันมีอาการกระตุกเวลาเดินอะครับและทุกครั้งที่กระตุกไฟที่หน้า เคสสีแดงๆก็จะกระพริบครับ ช่วยทีครับ ผมใช้ PD 3.0 การ์ดจอ XFX 7900 GT RAM 1.5 G MB GIGABYTE LGA 775 PSU Enermax 465 watt

ทำไมram 1.5หละ รองเอาออกให้เหลือแค่1ครับ แล้วก็ลงdriverใหม่ อัพdirectXเป็นjune2007ครับ ถ้าไม่หายอีก อาจจะเกิดจาก ocแล้วไม่เสถียรถ้าocนะ windowเริ่มเน่าแล้ว หรือไวรัส หรือไปลงโปรแกรมอาไรแปลกๆแล้วมานerror หรือทำให้systemfileเสียหาย

Comment

ลองเข้า option ในเกมส์แล้วเปิด v-sync ครับ

Comment

ระดับ 7900gt titan highQ ไม่น่าจะกระตุกเลยนะครับ

Comment

8800GTS ผมเล่น Titan Quest เปิด high ผมยังกาตุกเลยคับ 555+

Comment

ของผมไม่กระตุกนะ 1680x1050 high ทุกช่อง aa v-sync smooth shadow
            opteron165 2.7 GHz + ram 2GB + HD2900XT
            ลื่นกระจาย เท่าที่เล่นมาความละเอียด 1680x1050 นี้มี Oblivion เกมส์เดียวครับชอบกระตุกตอนหันเร็วๆ เปิด Ultra high + 4xaa + 16xfsaa เกมส์อื่นไม่ยักกระตุกแม้แต่ s.t.a.l.k.e.r ก็เหอะ

Comment

แหะๆ ดีนะที่เราก็ใช้ 2900xt (จริงๆแล้วก็เกือบขายออกไปเหมือนกัน)

Comment

แรมต้องเยอะครับ ผมปรับสุดนะ กระตุกตอนโหลดฉากเท่านั้น

Comment

มี process อะไรรันอยู่บ้างครับ ดูที่ใช้ CPU เกิน 20 อ่ะ ปิดซะก่อน

Comment

Originally posted by Hooker View Post
                    คือผมมีปัญหาเวลาเล่นเกมส์ ไทตั้นเควสอะครับ มันมีอาการกระตุกเวลาเดินอะครับและทุกครั้งที่กระตุกไฟที่หน้า เคสสีแดงๆก็จะกระพริบครับ ช่วยทีครับ ผมใช้ PD 3.0 การ์ดจอ XFX 7900 GT RAM 1.5 G MB GIGABYTE LGA 775 PSU Enermax 465 watt
                    ไฟ HDD ติดถี่ๆ แสดงว่ากำลังเรียกข้อมูลจาก HDD หรือ กำลังทำำ Paging อยู่ครับ

วิธีแก้
                    1. เพิ่มแรม
                    2. Raid*0 ครับ

Comment

Working...
                    X