Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเลยถามครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเลยถามครับ

วันนี้ไปซื้อ mb รุ่น GA-MA790FXT-UD5P กะว่าจะเอามาใส่กับ PHENOM II 940
    แต่ ขามันไม่เข้ากัน ก็เลย งง ทำไมมันเข้ากันไม่ได้ แล้ว จะเอา mb รุ่นใหนดีครับ ที่มัน รองรับ ddr3 มาใช้กับ PHENOM II 940 หาดูก็ มีตัวเลือกน้อยจัง ขอคำชี้แนะ ด้วยครับ ที่มองๆๆก็ ASUS M4A785TD-V Evo หรือ ท่านอืนมีตัวใหน น่าสนใจ แนะนำ ด้วยนะครับ พรุ่งนี้จะไปซื้อแล้ว วันนี้ไป ของก็ไม่มี (ผมอยู่ โคราช ครับ)ยังหาตัวที่ถูกใจ ไม่ได้เลย

มันเป็น CPU AM2+ ครับ ส่วนบอร์ดที่ท่านเอามาๆ นั้น AM3 หมดเลย ขาไม่ตรงกันครับ

Comment

ทำไปได้

Comment

คนขายบอกว่าใส่ได้ ก็เลยซื้อมาเลย ไม่ได้ ลอง คนขายมั่ว เซงเลย เข้าใจแล้วครับ มันต้อง
        PHENOMII X4 945 เสีย รมเลย เซงเป็ด

Comment

กรรม

Comment

เปลี่ยนได้มั้ยหว่า

Comment

ถ้างงเรื่อง AM2+ กะAM3 ก็ให้คิดซะว่า Phenom II และ Athlon II ที่รองรับทั้งDDR2และ3 สามารถใส่ บอร์ด ได้ทั้ง แบบDDR2และ3 ก็เลือกตามใจชอบ แต่จะมีบอร์ดDDR2บางตัวที่ต้องอัพไบออส

ส่วน Phenom II บางรุ่น ที่รองรับแค่DDR2 ก็ใส่บอร์ดที่เป็นDDR2อย่างเดียวไม่สามารถใส่บอร์ด DDR3ได้ครับ

อีกอย่าง ก่อนตัดสินใจซื้อ ลองหารายละเอียดจากเวปผู้ผลิตก่อนนะครับ จะได้ไม่ เสียเงินและเสียเวลา

Comment

ถ้าเลือก ซีพียู บอร์ดลองๆคุยกับทางร้าน ถ้าไำม่ซีเรียสเรื่องเงิน
                ต้องซื้ออย่างอื่นชดเชยส่วนต่างเขาอาจจะยอมให้เปลื่ยน ขายของก็หวังเงิน
                ถ้าไม่ได้เอาอุปกรณ์ไปปู้ยี้ปู้ยำคงมีโอกาส

Comment

AM2+ มี 940 ขา
                  แต่ M/B AM3 มี 938 รู AM2+ จึงใส่ไม่ได้ ขาเกิน
                  CPU AM2+ ไม่สามารถใช้ DDR3 ได้ มันไม่รองรับ
                  แหละไม่มี M/B AM2+ ตัวไหนที่ รองรับ DDR3 เลย พูดง่ายๆ ไม่มี M/B AM2+ ค่ายไหนที่มี DDR3

ไม่งง น่ะ ไปหละ ฟิ้ว~

Comment

โทรไปบอกเขาแล้วครับ เขาบอกเปลี่ยนได้ ตอนนี้ก็เลย ต้องมาหาข้อมูล ก่อนครับ
                    พรุ่งนี้ไปซื้อ รุ่นใหนดี (ของที่ได้มาวันนี้ เอามาทำอะไรไม่ได้ ได้แต่มองดู)
                    GA-MA790FXT-UD5P
                    PHENOM II 940
                    4096/1600 KINGSTON
                    1 GB/HD-4870 XFX
                    hdd 500G
                    iCute Titanium Pro 750W

เซงครับ มาถึงใช้ไม่ได้

Comment

Originally posted by ton_TJ View Post
                      โทรไปบอกเขาแล้วครับ เขาบอกเปลี่ยนได้ ตอนนี้ก็เลย ต้องมาหาข้อมูล ก่อนครับ
                      พรุ่งนี้ไปซื้อ รุ่นใหนดี (ของที่ได้มาวันนี้ เอามาทำอะไรไม่ได้ ได้แต่มองดู)
                      GA-MA790FXT-UD5P
                      PHENOM II 940 เปลี่ยน CPU เป็น AM3 ก็ OK แล้วครับ 945,955
                      4096/1600 KINGSTON
                      1 GB/HD-4870 XFX
                      hdd 500G
                      iCute Titanium Pro 750W

เซงครับ มาถึงใช้ไม่ได้

Comment

Originally posted by rasputin View Post
                        เห็นด้วยนะ เปลื่ยนซีพียูน่าจะแล่มกว่า เอาสมพรมาเปิดหัวเล่นยังไหวเลย

Comment

ขอบคุณครับ สำหลับคำแนะนำ คนขาย เป็น ญ ตัวเล็กๆๆ งึกๆๆ งักๆๆ ยังไงไม่รู้ ก็คงต้องเป็นไปตามนั้นละครับ
                          ก็คงต้อง 945 ผมก็ไม่ได้ สนใจเลย ถามคนขายเขาบอกว่าได้ เราก็ ได้ตาม เป็นสะงั้นไป

Comment

Originally posted by lakcool View Post
                            เห็นด้วยนะ เปลื่ยนซีพียูน่าจะแล่มกว่า เอาสมพรมาเปิดหัวเล่นยังไหวเลย
                            มันจะเหมือนเด็กขับรถยนต์ไหมท่าน 555 คิดตามแล้วขำ

คอมผมก็คนละทิศละทาง บอร์ดยังอยู่หาดใหญ่ แรมค้างที่ไปรษณีย์ Cpu พึ่งมาเมือวาน
                            เล่นคอมลูกสาวไปพลางๆ อิอิ
                            Last edited by bffmssss; 9 Aug 2009, 21:34:47.

Comment

cpu เอา 955beไปเลยครับ บอร์ดเทพสุดๆแล้ว เพราะว่าผมก็ใช้555+

Comment

Working...
                              X