Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรม DualCoreCenter กับ 6000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรม DualCoreCenter กับ 6000+

คือมีปัญหามันชอบเด้งขึ้นมาเองอ่ะครับ ไม่รู้ทำไม แต่เห็นว่าตรงที่มันแสดงรอบพัดลม CPU อ่ะมันจะชอบลงไปแตะที่ 0 อยู่เป็นระยะ ๆ ครับ มันผิดปกติหรือเปล่า

ขุด 1 ที ใครรู้ตอบหน่อยครับ

Comment

[บอร์ดอะไร แล้ว เคยดูพักลมบ้างใหม ว่ามันหยุกหมุนจริงเปล่า

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        [บอร์ดอะไร แล้ว เคยดูพักลมบ้างใหม ว่ามันหยุกหมุนจริงเปล่า
        MSI K9AG Neo2 ครับ ดูพัดลมแล้วไม่หยุดหมุนนะครับ แต่ก็มีจังหวะที่มันดูช้าลงเหมือนกัน แล้วก็กลับมาหมุนเร็วใหม่ แล้วก็ยังมีอีกว่าเลขที่แสดงความเร็วบัสในโปรแกรมมันวิ่งขึ้นวิ่งลงอยู่เรื่อย ๆ เลยครับ แล้วลงเยอะด้วย บางทีเหลือ 30 - 40 ก็มี แต่แค่ช่วงเวลาแป๊บเดียวครับ แบบนี้ปกติมั้ย

Comment

ปกติครับ

Comment

Cool & Quiet ป่าวครับ มันลดการทำงานของ CPU ลงเวลาไม่ได้โหลดหนักๆน่ะ ของผมก็เคยเป็นนะ พัดลม ไม่หมุดเลย ช่วงหน้าหนาว บางที หมุนแค่ 600-700 รอบเอง

Comment

Originally posted by oil_metal View Post
              Cool & Quiet ป่าวครับ มันลดการทำงานของ CPU ลงเวลาไม่ได้โหลดหนักๆน่ะ ของผมก็เคยเป็นนะ พัดลม ไม่หมุดเลย ช่วงหน้าหนาว บางที หมุนแค่ 600-700 รอบเอง
              ปิดอยู่ครับ แล้วถามหน่อยครับว่าถ้าเปิด Cool & Quiet เนี่ยมันจะส่งผลต่อการประสิทธิภาพมากมั้ยครับ

Comment

Originally posted by Some1 View Post
                ปิดอยู่ครับ แล้วถามหน่อยครับว่าถ้าเปิด Cool & Quiet เนี่ยมันจะส่งผลต่อการประสิทธิภาพมากมั้ยครับ
                แค่มันไม่ประหยัดไฟแค่นั้นเอง มันก้อวิ่งตามสเปคมันปกติ

Comment

Originally posted by Some1 View Post
                  เิปิดCool & Quiet แรงดันไฟcpuลด ตัวคูณลด อาทิ เช่น 200 x10=2000MHz ก้จะเหลือ 200 x5=1000MHz
                  พบปัญหาเวลาเปิด Cool & Quiet แล้วเปิดโปรมแกรมหนักๆหรือหลายๆอย่างๆรวดเร็ว แรงดันไฟcpuปรับเพิ่มไม่ทัน ตัวคูณปรับเพิ่มไม่ทัน ทำให้เครื่องค้าง แฮ้ง จากการลองใช้
                  สำหรับผมว่ามันไม่ค่อยเวิร์ค เพราะมันปรับขึ้นปรับลง ทำให้เกิดความไม่คงที่ไม่เสถียร

Comment

Working...
                  X