Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้อนตับแตก!! แนะนำการ์ดจอทีครับ(สาวกแดง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้อนตับแตก!! แนะนำการ์ดจอทีครับ(สาวกแดง)

เดินเล่นอยู่ในห้าง ไม่กล้าหยิบ มีงบ8000-10,000 เน้นเล่นเกมส์ครับ BF GTAV ARMA 3 แนะนำด้วยค้าบบ psu 500 เต็ม จะพอป่าวครับ

EDIT ตัดใจกลับบ้านแล้วครับ กำเงินรอไว้ก่อน
    Last edited by RedArmyFan; 31 Jan 2016, 16:50:26.

psu 500ไม่พอครับ 290

Comment

r9 380 น่าจับไกมครับ

Comment

R9 380 หรือ GTX960

Comment

R9 380 4gb เล่นตัวไหนดีครับ msi gig sapphire

Comment

แล้วแต่ชอบเลยครับ อันไหนสวยโดนใจจัดได้เลย ไม่ต่างกัน อยากสวยเย็นก้อ G1 Gaming โล้ด

Comment

เขียว 970 เลยครับ ถ้าไม่สนใจดูอนิเม ดูหนัง ค่ายแดงนะ

- - - Updated - - -

ส่วน R9 380 นี่ อย่าไปหยิบเลย แพงเกิน 7000 นี่ไม่คุ้มค่าตัวหน้าร้าน

Comment

Originally posted by RedArmyFan View Post
                R9 380 4gb เล่นตัวไหนดีครับ msi gig sapphire
                R9 380 4 GB นี่แรงประมาน R9 280 หรือ แรงกว่า 960 ครับ

ราคา 380 นี่ ไม่คุ้มแนะนำว่าไป 970 รุ่นตัวถูกๆ แรงกว่ากันเยอะนะ

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
                  R9 380 4 GB นี่แรงประมาน R9 280 หรือ แรงกว่า 960 ครับ

ราคา 380 นี่ ไม่คุ้มแนะนำว่าไป 970 รุ่นตัวถูกๆ แรงกว่ากันเยอะนะ
                  พอดี ผบ.ตั้งงบไม่เกิน 10k ครับท่าน แถวบ้านผมมีแต่พวก jib banana advice 970 ก็ 12-13k ทั้งนั้นเลย พูดแล้วเศร้าครับจารย์

Comment

Originally posted by RedArmyFan View Post
                    พอดี ผบ.ตั้งงบไม่เกิน 10k ครับท่าน แถวบ้านผมมีแต่พวก jib banana advice 970 ก็ 12-13k ทั้งนั้นเลย พูดแล้วเศร้าครับจารย์
                    สั่งผ่านเน็ตเอาครับ ไม่อย่างนั้น ต่อให้ซื้อเขียว Nvidia ถ้าซื้อตามหน้าร้าน ก็โดนฟันราคาแพงๆ ไม่ต่างจากแดง AMD ครับ

ถ้าอยากได้ถูก แรง ก็ต้องไปสั่งผ่านเน็ตเอาเลย ช่วงที่มีโปรลดราคา ครับ ถึงจะจ่ายถูก+คุ้ม

แนะนำตามนี้ครับ

ส่วนแดง ทั้งราคา ทั้ง ไฟ นี่ไม่อำนวยให้กับ จขกท

ส่วน R9 380 นี่ เล่นเกมใหม่ๆ ก็แพงไม่พอที่จะปั่น 60 fps ให้ลื่นๆ กับเกมโหดๆ ที่ออกกินสเปคใหม่ๆ ครับ

ฉนั้นมันเลย ไม่คุ้มที่จะเสียเงินเกือบ 10000 บาท แล้วจัดการ์ดจอมาปรับได้ไม่สุด ยกเว้นเอาไปเล่นเกมเก่าๆ ที่ออกเมื่อ 1 2 ปีก่อน พวกนี้ ถึงจะเล่นได้ลื่นๆ สบายๆ ในด้านเล่นเกมนะครับ

ยกเว้น ถ้าจัดมาดูอนิเม ดูหนัง สีสวยๆ 60 fps ลื่่นๆ ไม่กระตุก ก็จัดแดง R9 380 4GB ก็ได้ครับ เพราะยังไง ก็แรงกว่า Nvidia 960 4 GB ครับ ถ้าคิดจะซื้อ 960 ในราคางบ 10000 นี่

แต่ส่วนตัว ถ้าไม่คิดจะซื้อในเน็ต ก็แนะนำว่า เก็บงบเพิ่มไปอีก 3000 จัด 970 หน้าร้าน 13000 แทนครับ

ผบ ให้งบ 10000 เราไปหางบเพิ่มเอา 3000 ครับ

.
                    Last edited by THEFOOL; 31 Jan 2016, 14:37:38.

Comment

ลบ

Comment

ขอร้านแนะนำหน่อยครับท่านผู้นำ ผมไม่เคยครับ ขอบคุณครับ
                        ปล.970 กับ 290 ละครับ ท่าน พอดีใช้แดงมาจนเคยตัว ทำใจยากเหมือนกัน 555
                        290- 290X อย่างน้อย psu 650 w

ถ้า 390X นี่ 700w

ดูเลยครับ ถ้า psu ไม่อำนวย เดี่ยวจะเสียค่า psu อีกนะ

แนะนำเขียว ครับ 555+

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
                          สั่งผ่านเน็ตเอาครับ ไม่อย่างนั้น ต่อให้ซื้อเขียว Nvidia ถ้าซื้อตามหน้าร้าน ก็โดนฟันราคาแพงๆ ไม่ต่างจากแดง AMD ครับ

ถ้าอยากได้ถูก แรง ก็ต้องไปสั่งผ่านเน็ตเอาเลย ช่วงที่มีโปรลดราคา ครับ ถึงจะจ่ายถูก+คุ้ม

แนะนำตามนี้ครับ

ส่วนแดง ทั้งราคา ทั้ง ไฟ นี่ไม่อำนวยให้กับ จขกท

ส่วน R9 380 นี่ เล่นเกมใหม่ๆ ก็แพงไม่พอที่จะปั่น 60 fps ให้ลื่นๆ กับเกมโหดๆ ที่ออกกินสเปคใหม่ๆ ครับ

ฉนั้นมันเลย ไม่คุ้มที่จะเสียเงินเกือบ 10000 บาท แล้วจัดการ์ดจอมาปรับได้ไม่สุด ยกเว้นเอาไปเล่นเกมเก่าๆ ที่ออกเมื่อ 1 2 ปีก่อน พวกนี้ ถึงจะเล่นได้ลื่นๆ สบายๆ ในด้านเล่นเกมนะครับ

ยกเว้น ถ้าจัดมาดูอนิเม ดูหนัง สีสวยๆ 60 fps ลื่่นๆ ไม่กระตุก ก็จัดแดง R9 380 4GB ก็ได้ครับ เพราะยังไง ก็แรงกว่า Nvidia 960 4 GB ครับ ถ้าคิดจะซื้อ 960 ในราคางบ 10000 นี่

แต่ส่วนตัว ถ้าไม่คิดจะซื้อในเน็ต ก็แนะนำว่า เก็บงบเพิ่มไปอีก 3000 จัด 970 หน้าร้าน 13000 แทนครับ

ผบ ให้งบ 10000 เราไปหางบเพิ่มเอา 3000 ครับ

.
                          ขอบคุณมากครับท่านผู้นำ คงได้เวลาเสี่ยงตายอีกแล้ว555 หัวขาดแน่นวล ขอร้านออนไลน์ที่ท่านแนะนำได้มั้ยครับ
                          ปล.ที่ทำใจยากคือใช้ค่ายแดงมาแต่จับคอมเลย จะให้ดีกว่า 970 นี่โดดไปเยอะมั้ยครับท่าน เช่น 290 290x 390

Comment

ฉไหน ท่านผู้นำมาเชียร์เขียวให้กันได้น้อยใจ 555

Comment

ฉไหน ท่านผู้นำมาเชียร์เขียวให้กันได้น้อยใจ 555

ไม่นิ ปรกติผมก็ตอบกระทู้แบบนี้มานานแล้วนะ ดีไม่ดีคุ้มไม่คุ้ม

ยกเว้นผมโพสตั้งกระทู้เองข่าวการ์ดจอ AMD แดง ^^

Comment

Working...
                              X