Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปกทีครับงบ32000+-1000ขอร้องช่วยทีนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปกทีครับงบ32000+-1000ขอร้องช่วยทีนะครับ

อยากได้ไว้เล่นเกมครับ เน้น3Dหนักๆๆ เช่น คาสซิก คอออฟบิวตี้

อนาคตอันใกล้นี้1ปีจะเรียนวิศวคอมฯ

อยากได้ไว้ทำงานไม่รู้มี 3D เปล่า อิอิ สร้างเวปด้วย

OC คืออะไรอะครับบอกด้วยนะครับ เด็กใหม่ไม่รู้เรื่อง

CPU Q9450 12000

M/B แนะนำทีขอแบบใช้นานทน งบ5000+-300 OCด้วย
    อ๋อลืม ขอเอาของ ASUS นะครับ ชอบเปงกานส่วนตัว
    แต่ถ้าค่ายอื่นดีกว่า ก็แนะนำหน่อยนะครับ พร้อมเหตุผลเน้นๆนะครับ

VGA ASUS 3850 หรือ 3870ราคา?? หรือ 3850TOPราคา?? หรือ 3870TOPราคา??
    ใครรู้ราคา ของทุกอัน บอกด้วยนะครับ อ๋อเอาของ AUSU นะครับ ชอบส่วนตัวอีกและ

HD WD 320 SATA II 2200

RAM แนะนำด้วยครับ ของอะไรดีที่ระบายความร้อนดีดี 2000

CASE CoolerMaster CM 690 2900มั่ง ต้องซื้อPSUใหม่ไหมครับ
    ถ้าซื้อเอาของอะไรดี กี W

DVD-RW ถ้าเงินเหลือ

ขอถามหน่อยครับ M/B ของ GigaByte มันดีตรงไหนเห็นคนส่วนมากแนะนำกัน

Originally posted by pankungza View Post
    อยากได้ไว้เล่นเกมครับ เน้น3Dหนักๆๆ เช่น คาสซิก คอออฟบิวตี้

อนาคตอันใกล้นี้1ปีจะเรียนวิศวคอมฯ

อยากได้ไว้ทำงานไม่รู้มี 3D เปล่า อิอิ สร้างเวปด้วย

OC คืออะไรอะครับบอกด้วยนะครับ เด็กใหม่ไม่รู้เรื่อง

CPU Q9450 12000

M/B แนะนำทีขอแบบใช้นานทน งบ5000+-300 OCด้วย
    อ๋อลืม ขอเอาของ ASUS นะครับ ชอบเปงกานส่วนตัว
    แต่ถ้าค่ายอื่นดีกว่า ก็แนะนำหน่อยนะครับ พร้อมเหตุผลเน้นๆนะครับ

VGA ASUS 3850 หรือ 3870ราคา?? หรือ 3850TOPราคา?? หรือ 3870TOPราคา??
    ใครรู้ราคา ของทุกอัน บอกด้วยนะครับ อ๋อเอาของ AUSU นะครับ ชอบส่วนตัวอีกและ

HD WD 320 SATA II 2200

RAM แนะนำด้วยครับ ของอะไรดีที่ระบายความร้อนดีดี 2000

CASE CoolerMaster CM 690 2900มั่ง ต้องซื้อPSUใหม่ไหมครับ
    ถ้าซื้อเอาของอะไรดี กี W

DVD-RW ถ้าเงินเหลือ

ขอถามหน่อยครับ M/B ของ GigaByte มันดีตรงไหนเห็นคนส่วนมากแนะนำกัน
    ยังไม่ทำความรู้จัีกกับ OC เลย ก็จะเอา OC ซะงั้น แปลกๆขัดกันยังไงแฮะ

บอกงบมาเลยก็ได้ครับ เดี๋ยวเทพๆแถวนี้มาจัดให้

Comment

งบ 32000 +- 1000 ครับ

Comment

OC คืิอ ตามลิ้งครับ ตอนที่1
        ตอนที่2
        ตอนที่3
        อันนี้ OC Ram
        อันนี้ OC VGA

เอาไปอ่านก่อนนะครับ

Comment

Intel Core2Duo E8200 6800.-
          DFI Lanparty DK P35-T2RS 5800.-
          RAM Geil Ultra Series 2GB 800MHz Kit (1GBx2) 2000.-
          Sapphire Radeon HD3870Toxic 7500.-
          HDD WD160GBx2 Raid0 3400.-
          Case 2900.-
          PSU OCZ PC Cooling Silencer 610w 4390.-
          ASUS DVD+RW 1100.-

ของแรงคับ 33890.-

Comment

CPU : Q9450 12,000
            M/B : Asus P5K PRO 4,800
            RAM : Corsair TWINX XMS2 2GB 800MHz (1GBx2) 2,300
            ็HDD : WD 160GB Raid0 1,650*2 = 3,300
            VGA : <<<<<<<<<<<<<<<อันนี้รอท่านต่อไปแล้วกัน
            O/D : DVD-RW SATA 1,100
            PSU : Enermax 460W 2,400
            CASE CoolerMaster CM 690 2900

ผมว่าท่าจะเล่น Q9450 ผมว่าเล่น Q6600 หรือ E8400 ดีกว่้าครับ อันนี้แล้วแต่ท่านนะครับ

งานที่ท่านบอกมา Q6600 ก็ทำได้สบายแล้ว

Comment

OC คือ overclockzone ครับ หุหุ ถ้าอยากรู้แบบละเอียด ต้องไปที่ห้อง overclock techniques
              สเปคตามข้างบนเลยครับ

Comment

บอกหน่อย M/B P5KC ดีไหมครับ

ผมชอบมาก

Comment

ก็ดีคับ สวยดี ใช้ได้นาน

Comment

แล้วทำไมเขาว่ากันว่ามันเป็นบอด "กระเทย" อะ

บอกหน่อย มันไม่ดีหรอครับ

เพราะมันมี DDR3ด้วยไง

Comment

Originally posted by pankungza View Post
                      แล้วทำไมเขาว่ากันว่ามันเป็นบอด "กระเทย" อะ

บอกหน่อย มันไม่ดีหรอครับ

เพราะมันมี DDR3ด้วยไง
                      ใช่ครับ ผมว่ามันก็มีทั้งข้อดีและข้อเสียแหละ

ข้อดีมันมี DDR3 ข้อเสียมานใส่รวมกับ DDR2 ไม่ได้

แล้วDDR3 ก็ยังแพงมากๆ รอDDR3 กับราคาบอร์ดที่รองรับ DDR3 ถูกๆ ก่อนค่อยใช้ก็ได้ๆ

Comment

ก็มันเป็นทั้ง DDR2 - DDR3 เค้าเลยเรียก "ขำๆ" ว่าบอร์ดกระเทย

Comment

แล้วบอกหน่อยครับ

ว่าจะเอา M/B รุ่นไหนดี ราคา 5000+-100

ขอคอสไฟล์ ดีดีไม่OCและ งง ทำไม่เป็น

ถ้าเอารุ่นที่ท่านได้บอกมันดีอย่างไงบอกรายละเอียดหน่อยนะครับ

Comment

ถามหน่อยครับ

แล้วถ้าพอด SATA น้อยมันไม่ดีหรอครับ

Comment

ถามหน่อยครับ

แล้วถ้าพอด SATA น้อยมันไม่ดีหรอครับ

Comment

Working...
                              X