Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องลำโพง Sound Sticks II หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องลำโพง Sound Sticks II หน่อยคับ

คือ ผมดูลำโพง Sound Sticks II อยู่อะคับ อยากทราบว่า ดีไหม พังง่ายรึป่าวคับ เวลาเร่งสุดๆแล้วเสียงจะแตกง่ายรึเปล่า ผมชอบเบสดีๆ เสียงใสๆอะคับ
    แล้วควรจะใส่ซาวด์กาดอันไหนอะคับ เห็น2.1ไม่ค่อยมี ช่วยแนะนำทีคับ

ใสๆ ไม่ลองพวก JBL ล่ะคับ
    ตัวนี้ผมว่ากลางดี แต่เบสเบาไปนิด

Comment

ถ้างบเยอะก็ดีไปครับ
      แต่ถ้าเอาไปไม่ได้ใช้ความสวยของมันตัวอื่นก็คุ้มกว่าครับ

Comment

อยากบอกว่า ... เร่งดังๆ แล้วแตกครับเคยไปใช้ที่ True coffee ที่ข้าวสารครับ เห็นเค้าตั้งไว้ ที่ชั้นสอง เห็นสวยงาม เลยลองเล่นดู เร่งๆ เข้าเสียงแตก นึกว่าซวยแล้วผม ทำเค้าเจ๊ง พอลดกลับมา ก็เป็นปกติ

มันคงออกแบบมาเพื่อ ฟังเพลง เบาๆ สบายๆ มากกว่าเอาไปเปิดในปาร์ตี้ ยาถ่าย ครับ

Comment

เคยเกือบซื้ออยู่เหมือนกันครับ ตอนนั้นเลือกระหว่าง
          Soundstick II,Altec FX6021/FX5021

ไปลงที่ FX 6021 ^_^ ลองหาฟังดูครับ ราคาพอๆกัน(ในตอนนั้น 6021 แพงกว่า 1000 บาท)

Comment

Working...
          X