Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องrpm hdครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องrpm hdครับ ช่วยที

คือผมมีHDD อยู่ 1ลูก RPM5400 แต่ผม สงสัยว่า

5400กับ7200 มันไวต่างกันเยอะไหมครับ

เพราะจริงๆจะสั่ง7200 ในบอดราคาสินค้าของร้านเค้า แต่เค้าดันเอามาให้ผิด เป็นตัวรอบ5400

ผมเลยขี้เกียจไปเปลี่ยนครับ มันต่างกันเยอะไหม แล้วHDD ที่ซื้อมัน1TBด้วยครับ

เลยเครียดเล็กน้อย ช่วยแนะนำทีครับ ส่วนราคาก็ต่างกันอยู่200-300บาท(ตอนคิดเงินผมก็งงว่าทำไมมันถูก ในบอด3230 แต่พอคิดจริง3020)

มีด้วยหรอคับ 1TB 5400RPM

ยี่ห้อ+รุ่น อะไรหรอคับ

Comment

นั่นน่ะสิ รุ่นไหนอ่ะ...

Comment

samsung ครับ model HD103UI

Comment

5400 RPM จิงๆด้วย - -*/
          http://www.samsung.com/global/busine...353&ppmi=1170#

เค้าบอกว่ารุ่น ลดโลกร้อนมั้ง อิอิ Idle กินไฟ5w
          ผมว่าHitachi รุ่นGreen ดีฟ่า 7200RPMด้วย

Comment

ดันๆครับ อยากรู้ๆ ต่างกันเยอะไหม

Comment

ความเร็วน้อยกว่าแน่นอนคับ

แต่ไม่ทราบว่าเยอะมั้ย

Comment

Working...
              X