Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆครับช่วยผมทีนะครับ ช่วยทีเถอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆครับช่วยผมทีนะครับ ช่วยทีเถอะ

ผมใช้โมเด็มรุ่น 54Gl เป็นเฟริมแวร์แบบ DD-WRT v23 SP2 (09/13/06) special
    Time: 0051 up 37 min, load average:

อ่ะครับ

อันตรงนี้คืออะไรครับ อยากจะรู้ได้อย่างๆไรว่ามีคนแอบใช้ เน็ตผมครับ
    เพราะ

ผมดูยกตัวอย่างเช่น

Wireless
    Clients

MAC Address Signal Noise SNR Signal Quality
    xx:xx:xx:xx:3E:6E -81 -98 17 16%
    xx:xx:xx:xx:B4:75 -59 -98 39 43%
    xx:xx:xx:xx:BD4 -76 -98 22 22%

มันขึ้นมากรณีนี้ คือตรงนี้คือใช้เน็ตเราหรือยังครับ แล้วเราจะดูได้อย่างไรว่ามีใครได้เน็ตเราบ้างครับ

แล้วตั้ง password แบบไหนดีที่สุดครับผมตั้งแบบ

WEP เลขฐาน 128 มันมีโอกาศแฮคได้ไหมครับรบกวนเพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้ด้วยนะครับ^^

ขอบคุณจากใจผมเลยครับที่ช่วยแบ่งปันความรู้ครับ

ว่าแต่ใช้งานกันกี่คนครับ ถ้าคนเดว Max address ที่เกินมาที่ไม่ใช่ของคุณนั่นล่ะ โดนฆ่าศึกบุก ยกกำลังต่อสู้มันครับ
    แหะๆ กแค่ block max ที่ไม่ต้องการไปครับ

ผิดพลาดประการใดขอดทษด้วยละกัน

Comment

password ทุกชนิด มีโอกาศ โดน hack ได้หมดงับ เพียงแค่ว่าช้า หรือ เร็ว แต่ยิ่งpassword ซับซ้อนมากเท่าไหร่ จะยิ่งโอกาศน้อย งับ

เพราะฉนั้น ควรเปลี่ยน password อยู่เรื่อยๆ งับ ^^

Comment

Working...
      X