Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ bitdefender แล้วหาที่เซ็ท port ไม่เจอครับช่วยผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ bitdefender แล้วหาที่เซ็ท port ไม่เจอครับช่วยผมที

คือผมจะเซ็ท port TCP กับ UDP ( cre dota อะครับ) แล้วผมหาใน firewall ไม่เจออะ เมื่อก่อนเคยใช้ McAfee หาเจอแต่เปลี่ยนมาเป็น bitdefender แล้วหาไม่เจอ พี่ๆท่านใดทราบบ้างครับ ?

ใช้โปรแกรมช่วยเลยครับ ง่ายดี

Comment

ลองเปิดหน้า Advanced Setting ขึ้นมาก่อนนะครับ
      แล้วเข้าไปที่ Firewall เลือกแท็บ Traffic แล้วกดปุ่ม Edit Profile ที่ด้านล่างครับ
      ก็จะเห็น Inbound Rule กับ Outbound Rule
      ให้ใช้เครื่องหมายบวก เพื่อ Add Rule ที่ต้องการครับ

Comment

กดแอดไม่ได้ครับมันบอกว่า There is a comflict between this rule and the other rules in the list

Comment

Working...
        X