Announcement

Collapse
No announcement yet.

32 Bit กับ 64 Bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 32 Bit กับ 64 Bit

อยากถามเพื่อนพ้องน้องพี่ครับ ระหว่าง 32 Bit กับ64 Bit
    ระบบการทำงานต่างกันยังไงครับ แล้วโปรแกรม ที่นำมาใช้กับ 64 Bit มันจะ ซัฟพร์อตกันไหมครับ
    แล้วใช้เครื่องสเปคไหนครับ ถึงจะลง 64 Bit ได้ แล้วเครื่องผมเป็นไงครับ สเปคนี้ลงได้ไหม
    ถ้าลงแล้วจะมีปัญหาอะไรไหมครับ
    ผมยังไม่เคยลงเลย พอดีกำลังลง ว่าจะลองใช้ดูครับ

ข้อน้อยพร้อมรับครับชี้แนะคับ ท่านพี่ ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบ

เท่าที่ใช้ดุ บางโปรแกรมพวก32 บิทมันกินแรมเยอะมากมายครับ เล่นซะอืดเลย

Comment

ต้องถามตัวเองว่าได้ใช้อะไรใน 64 bit มากกว่า 32 bit หรือไม่ครับ ใช้อันไหนรันมากกว่าเลือกอันนั้นครับ

Comment

ขอบคุณค๊าบบบ

ยินดีสำหรับคำแนะนำทุกท่านงับบบ

Comment

แล้วในรูปนี่เครื่องใครครับเนี่ย เห็นมันแปลกครับ ดูจาก cpu เป็น T8100ก็แรงดี แต่ทำไมคะแนนมันน้อยจังถึงเป็น onboard ก็ไม่น่าจะน้อยขนาดนี้
          Last edited by compaq; 5 Oct 2008, 08:22:43.

Comment

กดเกินโทดทีครับ

Comment

ผมว่าลงทั้งทีลง 64 เลยดีกว่า

มันก็ใช้โปรแกรมของ 32 ได้นะ

เวลาลง vista ผมลง 64 ตลอด...

Comment

Originally posted by compaq View Post
                แล้วในรูปนี่เครื่องใครครับเนี่ย เห็นมันแปลกครับ ดูจาก cpu เป็น T8100ก็แรงดี แต่ทำไมคะแนนมันน้อยจังถึงเป็น onboard ก็ไม่น่าจะน้อยขนาดนี้
                สงสัย จขกท. ลืมกด refresh rating อ่ะครับ^^"

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
                  สงสัย จขกท. ลืมกด refresh rating อ่ะครับ^^"

ขอบคุณคับทุกคำตอบ ใช่แล้วหล่ะ ยังไม่ได้กดรีเฟรชครับ

เพิ่งลงเสร็จหมาดๆๆ อิอิอิ

Comment

S42 หาไดเวอร์ 64 bit ไม่ได้อ่า....เลยต้องลง 32 bit ก่อนเลย

Comment

Working...
                    X