Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก OC ครับ แต่ยังไม่เคยทำเลย แนะนำทีนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก OC ครับ แต่ยังไม่เคยทำเลย แนะนำทีนะครับ

ไอ้เรื่องการ Overclock เนี่ย ผมก้อได้ยินมานานหลายปีแร้วอ่ะครับ
    แต่ยังไม่เคยลองกะเค้าซักที แบบว่าทรัพยากรมันไม่อำนวย
    พอดีช่วงนี้เหมือนจะถูกหวย มีทุนมาออกเครื่องใหม่
    แต่ยังไม่รู้ว่ามันจะไปในแนวทางไหนอ่ะครับ วานท่านๆ ช่วยแนะนำทีนะครับ

CPU : E6420 @ 2.13Ghz
    M/B : Asus Commando
    Ram : Crucial Ballistix Tracer 2GB PC2 6400 DDR2 800
    Cooler : Volcano 4005

ถ้าจะลอง OC ต้องไปปรับแต่งส่วนไหนของ Bios มั่งอะครับ
    แล้วมันจะอยู่ในระยะปลอดภัยได้ถึงขนาดไหนเหรอครับ
    ถ้าจะซัก 3.5-4 Ghz เนี่ยจะพอไหวป่าวครับ

ลองดูบ้างอ่ะยังเอ๋ย แนวทางก็ทั่วๆไปงับ เหมือนกันหมด แต่หากอยากเอามากๆเข้าว่า ก็ค่อยไปเพิ่มเติมในส่วนของรายละเอียดอีกที

Comment

Originally posted by dears View Post
      ลองดูบ้างอ่ะยังเอ๋ย แนวทางก็ทั่วๆไปงับ เหมือนกันหมด แต่หากอยากเอามากๆเข้าว่า ก็ค่อยไปเพิ่มเติมในส่วนของรายละเอียดอีกที
      บอกได้คำเดียวครับ

กลัว

หุๆ แบบว่าป๊อด - -"

แต่ก้ออยากแรง แอ๊ะ ยังงัย

Comment

ตาม ตาเดียร์ เลยครับ มีแรง กับ มีแต๊ป หิหิ

Comment

Working...
        X