Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ เกี่ยวกับ การ์ดจอ XFX Geforce8400 SE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ เกี่ยวกับ การ์ดจอ XFX Geforce8400 SE

คือผมตั้งใจจะซื้อการ์ดจอราคาไม่แพงมากอะครับ
    ตอนแรกดู 8400 GS ไว้นะครับ มันเป็น 64bit 256MB ราคาพันกว่า ๆ
    แต่พอไปเดินดู ไปเจอที่ JIB ครับ เป็น การ์ดจอ XFX Geforce 8400 SE
    ตอนแรกก็คิดว่ามันเป็นตัวตัดความสามารถลง แต่พอไปดูที่กล่อง มันบอกว่าเป็น
    True 128bit Ram256MB DDR2 และก็ระบุ SE = (Specile Edition)
    แต่ราคากลับถูกกว่า 8400GS มันขายแค่ 1,150 บาท ผมเลยงงมากครับ
    ผมไปดูที่กล่องของ 8500GT เพื่อเปรียบเทียบดู ตัว 8500GT ก็เขียน
    True 128bit Ram256MB แบบเดียวกันเลย ตกลงมันเป็นตัวห่วย จริง ๆ หรือว่า
    ประสิทธิภาพดี ราคาถูกแน่ ๆ ครับ (หาข้อมูลใน Google) ก็ไม่เจออะครับ

ช่วยด้วยค้าบ

คือตอนนี้จะตัว SE ที่ออกมาที่หลังครับซึ่งตัว GS ตัว โดยรวมแล้วถึงดูจากเมมหรือว่าดูจากบิตแล้วจะสู่กว่า แต่โดยโครงสร้างรวมแล้วในชิบ ตัว GS จะเร็วกว่าครับถึงแรจะช้ากว่าซึ่ง bit ของการ์ดจอก็คือความกว้างของเส้นทางการส่งข้อมูลระหว่างตัวประมวลผลกับแรมครับ
    จากสเปกที่เช็คได้ตัว GS จะแรงกว่านิดหน่อยครับ

ส่วนใหญ่นะครับ SE = second edition
    Last edited by bazara; 13 Jul 2008, 17:48:52.

Comment

ผมเห็น หน้ากล่องมันเป็น Special Edition ก็เลยนึกว่า มันย่อเป็น SE 555
      ใครพอจะมีลิ้งค์ หรือ ผลคะแนนให้ดูหน่อยครับ เพื่อความมั่นใจอะครับ จะได้ซื้อมาใช้เลย เพราะถูกมาก
      1,150 เองอะครับ

Comment

หายากหน่อยครับเพราะ สเปกนี้มันมีเพราะบางประเทศเท่านั้น เผลอๆๆมีแค่บ้านเราเนี่ยแหละ

Comment

จาดีหรอ

Comment

Working...
          X