Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน จัด Spec ให้ อีกที ครับผ๋ม !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน จัด Spec ให้ อีกที ครับผ๋ม !!!

จาก Spec
    e8400 - 6190 JEDI
    P5KPL/1600 - 2290 JEDI
    en8800gt - 4490 JEDI
    WD AAKS 500 GB - 2190 JEDI
    GSKILL PK800 2Gx2
    Thermaltake 470 W

แต่ปัญหาคือ
    RAM
    GSKILL PK800 2Gx2 JEDI ไม่มีของ ใช้ของอะไรแทนดีคับ
    ที่ร้านJEDI มีพวก CORSAIR,GEIL,KINGSTON ไรพวกเนี้ยอ่ะคับ

ส่วน PSU
    Thermaltake 470 W JEDI ไม่มีของ ใช้ของอะไรแทนดีคับ
    เห็น ใน บรอดส่วนใหญ่ใช้ iCute TiTaNium 650w 2,390 ไม่รู้ว่าร้าน JEDI จะมีหรือเปล่าว

คำถามคือ
    คืออยากจะซื้อ ของ ร้านเดียว(JEDI)ให้จบไปเลย
    ทางญาติเป็นคนจ่ายไม่อยากให้วุ่นวาย อ่ะคับ
    http://www.jedicool.com

แถมอีกนิด

ทำไมจอ LCD หลายท่านถึงเลือก SAMSUNG เหลือเกินคับทั้งๆที่มันแพงกว่า ยี่ห้ออื่นๆ
    ขอเหตุผลหน่อยคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ
    Last edited by babor1942; 9 Feb 2009, 20:42:49.

PSU ICUTE ร้าน TK ครับ ส่วนแรมลองไปดู TK ไม่ก็ Busitek ครับ ทำไม 8800 gt ร้านเจไดแพงจังหว่าถ้าราคาเท่านี้ ผมว่าเล่น 4830 เหอะึครับ สดกว่าเยอะ แต่ที่ผมดูในเวปมัน 4,490 นะครับ แต่ถ้าจะเอาที่เจไดหมด ก็ เล่นของ
    Enermax 460w ก็ได้ครับ

LCD ผมคิดว่ามันค่านิยมครับเลือกตามที่เราชอบดีกว่า

Comment

เจาะจงซื้อร้าน JEDI เท่านั้น อ่ะคับ
      คือไม่อยากซื้อหลายๆร้าน แล้วมาประกอบ
      คือญาติเป็นคนจ่าย เดียวจะหงุดหงิดเอา - -

Comment

-*- ร้านไม่ได้ไกลกันเล๊ยยย TK กับ JEDI เกือบจะข้างๆกันด้วยซ้ำ เดินไปซื้อของอีกร้านมาของให้เค้าประกอบก็ได้นี่ครับ 2 ชิ้นเอง เราซื้อของร้านเค้าตั้งเยอะ -*- ส่วนญาติจะหงุดหงิดผมว่าได้ของถูกราคาและถูกใจผมว่าเค้าคงไม่หงุดหงิดหรอกครับ แต่ถ้า ต้อง ร้าน JEDI จริงๆก็ลองรอคนอื่นครับ เรื่องแรม ส่วน PSU ผมก็แนะนำไปแล้ว

Comment

Working...
        X