Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดตรงไหนของเกม alone in the dark 5 เข้ามากันเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดตรงไหนของเกม alone in the dark 5 เข้ามากันเลย

กระทู้นี้ ขอเปิดซักกระทู้ ให้เอาปัญหาต่างๆของเกม alone in the dark 5 เข้ามาแชร์กันในนี้นะครับ จะได้ไม่ต้องตั้งกระทู้กันบ่อยๆ คนที่เข้ามา จะให้ศึกษาง่ายๆ ไม่ต้องไปขุดมาหลายกระทู้

มามีส่วนร่วมครับ

Comment

ลงเกมไม่ผ่านทำไงดี

Comment

เดี๋ยวลงก่อน แล้วจะมาถามคับ ^^

Comment

พอดีผมติดตรงต้นไม้ปีศาจตรงนี้อ่ะครับ เหลืออีกที่เดียว จะครบ 100%แล้วครับ
          ไม่ทราบว่า จะผ่านไปได้ยังไงเหรอครับมีรูปครับ

Comment

คือเวลาลงเกมส์นี้ต้องต่อเน็ตมัยครับ คือผมไม่ทันสังเกต เห็นเค้าบอกว่าลงเกมส์นี้ต้องต่อเน็ตด้วย จิงมัยครับ

Comment

ไม่ต้องหนิครับ ผมเล่น ไม่เห็นมันจะต้องต่อเลย -*- แต่ก็ไม่แน่นะ(แต่คิดว่าไม่น่าจะเกี่ยว) เวลาผมเล่นไม่เคยปิดเน็ตเลย

Comment

Originally posted by AUTOSEX View Post
                พอดีผมติดตรงต้นไม้ปีศาจตรงนี้อ่ะครับ เหลืออีกที่เดียว จะครบ 100%แล้วครับ
                ไม่ทราบว่า จะผ่านไปได้ยังไงเหรอครับมีรูปครับ
                มันต้องใช้กฎฟิสิกส์เล็กน้อยครับ ขับรถพุ่งขึ้นเนินแล้วให้ตกบนขอบถนน แล้วน้ำหนักจะทำให้รถติดไฟ
                ที่วางอยู่ กระเด็นขึ้นไปโดนต้นไม้ครับ

Comment

Originally posted by K8 View Post
                  มันต้องใช้กฎฟิสิกส์เล็กน้อยครับ ขับรถพุ่งขึ้นเนินแล้วให้ตกบนขอบถนน แล้วน้ำหนักจะทำให้รถติดไฟ
                  ที่วางอยู่ กระเด็นขึ้นไปโดนต้นไม้ครับ

ขอบคุณมากๆ ผ่านแว้ว ตอนนี้ถึงตอนที่ ขับรถพาชายแก่ไปตึกอะไรซักอย่างนี่แหละครับ ที่เราเคยเข้าไปเมื่อช่วงต้นๆของเกม หลังจากที่ งง กับกลไกภายในชั้นไต้ดินอยู่นาน ขอบอกว่างง มากครับ
                  ต้องใช้สมองหนักมากกว่าจะแก้ไขปริศณาได้แต่ละจุด กว่าจะพาตาแก่นี่ออกมาจากชั้นได้ดินได้

ใครพอจะทราบเรื่องราวความเป็นมาได้บ้างครับ ภาษาอังกฤษผมไม่ค่อยแข็งแรง แต่ช่วงหลังๆนี่ ระทึกใจมากครับ

Last edited by AUTOSEX; 6 Sep 2008, 17:57:08.

Comment

เป็นการขับรถพาชายปริศนาที่เรียกตัวเองว่า Key Man (เหมือนในหนังเรื่องThe Matrix)ไปเปิดประตูที่ห้อง943ซึ่งมีซาร่าไขปริศนาอยู่ที่นั่นครับ ห้องที่เราเห็นสัญลักษณ์the path of Light ครั้งแรกนั่นแหละครับ
                    ซึ่งความจริงทุกอย่างจะอยู่ที่นั่น รวมถึงทางแยกของฉากจบสองแบบด้วยครับ

Comment

ในที่สุดก็จบเสียทีครับ หลังจากที่ตรากตรำเล่นมาเกือบ 50 ชัวโมง(โดยประมาณ)หรือประมาณ 5 วัน(ไม่ได้เล่นตลอด 24 ชัวโมงครับ)ฉากจบนั้นค่อนข้างค้างคา และอารมค้างเล็กน้อย ผมเข้าใจว่าจากจบมี 2 แบบ เมื่อวิญญาณร้ายเข้ามาสิงซาร่า ผมตัดสินใจ ฆ่าซาร่าทิ้ง และวิญญาณนั้นรู้สึกจะเข้ามาสิงร่างพระเอกแทน หลังจากนั้น ชายแก่ก็เข้าไปในอะไรไม่รู้ แล้วก็จบ -*- (อ่อนภาษาอังกฤษเลยไม่ค่อยรู้เนื้อเรื่อง)อารมค้างครับ อะไรวะ จบและ แต่โดนรวมเกมนี้สนุกมากครับ ทุกอย่างทำมาได้ลงตัว เต็ม 20 คะแนน ผมให้ 18คะแนนครับ ส่วนคะแนนที่ถูกหักไป 2คะแนนคือเรื่องฉากจบครับ มันทำให้ผมอารมค้าง
                      เอารูปมาฝากครับผม

สำหรับคนที่ยังเล่นไม่จบ หรือเล่นไกล้จะจบแล้ว ลองเลือกที่จะไม่ยิงซาร่าดูซิครับ มันจะเกิดอะไรขึ้นหรือป่าว ฉากจบจะเป็นยังไง -*- ผมว่าผมจะเล่นอีกรอบ เอาฉากจบฉากที่ 2 อิอิ

Comment

ทำไมภาพในเกมดูเหลี่ยมจังเลยอ่ะครับ และถ้าปรับสุดจะสวยมากไหมครับ

Comment

Originally posted by poypoy View Post
                          ทำไมภาพในเกมดูเหลี่ยมจังเลยอ่ะครับ และถ้าปรับสุดจะสวยมากไหมครับ
                          ผมก็ปรับสุดทุกอย่างภายในเกมแล้วนะครับ ความละเอียดที่ 1440*900 เท่าที่จอผมจะปรับได้ แล้วก็ไปปรับในไดร์เวอร์อีก x4+x8 ก็ยังเหลี่ยมจุดอยู่ดีครับ -*- แต่ยังไม่ลองปรับไดร์เวอร์จนสุดๆเสียที เดี๋ยวจะลองปรับให้สุดๆดูครับ

Comment

และนี่คือฉากจบอีก 1 แบบครับ(ไม่ได้ฆ่าซาร่า)

Comment

จบเพื่อมีภาคต่อกระมังครับ ผมไม่แน่ใจเหมือนกัน เห็นทางทีมงานบอกจะสร้างให้เนื้อเรื่องต่อกันไปเรื่อยๆโดยเอาภาคนี้มานับเป็นภาคแรกใหม่ ถึงได้ตั้งชื่อว่า Alone in the Dark โดยไม่มีชื่อต่อท้ายครับ

Comment

Working...
                              X