Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องดัน Ram หน่อยค้าฟ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องดัน Ram หน่อยค้าฟ

คือผมรบกวนถามหน่อยนะครับ ถ้าดันแรมอะครับ สมมุติว่าผม มีCL4-4-4-15 แบบนี้อะคับ

ดันขึ้นหรือดันลงทำให้เร็วขึ้นอะครับ ดันขึ้นให้เปน CL5-5-5-18 หรือดันลง Cl3-3-3-.. มันจะเร็วกว่ากันอะครับ

ของผม เป็น Geil Ultra Cl4-4-4-15 PC6400 800HZ ครับซึ้งส้ม

ขอบคุนค้าฟ

ในกรณีที่บัสเท่ากัน กด CL ให้น้อย แรงกว่าแน่
    แต่แนะนำให้ลากบัสดีกว่า ปล่อยให้หลวมไว้ที่ 5-5-5-15 แล้วไปไล่บัสกะไฟเอาเน้อ

Comment

อ่าขอบคุนค้าบผม

Comment

ครับไม่เป็นไรครับ อิอิ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          เนียนเลย^^"

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            ด้วยคน

Comment

เรื่อง cl สำหรับ ddr2 อาจจะไม่ค่อยแตกต่้างเท่าไหร่ แต่สำหรับ ddr1 ใช้งานจริงๆ แตกต่างมากมาย

Comment

ขอจดด้วยคน

Comment

DDR3 ละครับ CL มีผล แค่ไหน

Comment

^^^^
                    DDR3 ยังไม่เคยเล่นง่ะ เอิ๊กกกกกก

Comment

CL4 กับ CL5 ต่าง กัน 20% ครับ ร้านsaveway บอกมา ผมก็ไม่แน่จายเหมียนกันครับ แต่ผมกด CL4
                      Bus 1000+ ครับ Geil เหมียนกันครับ ซิ้งส้ม

Comment

แล้ว ปรับ bus ก่ะ ไฟ เข้าไปปรับตรงใหนอ่ะครับ ผมมือใหม่อ่ะ ^^"

Comment

Working...
                        X