Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมาส์กระตุกฟังเพลงกระตุก เล่นเกมไม่ได้ครับ (บางครั้ง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมาส์กระตุกฟังเพลงกระตุก เล่นเกมไม่ได้ครับ (บางครั้ง)

พี่ครับ ผมใช้ intel pentium D 930 ครับ บอร์ท asus P5LD2 SE ครับ การ์ดจอ winfast 7300 Gt ครับ ram คิงตัน 1G 533 ครับ คือตอนนี้มีปัญหาอยู่ว่า บางที่เปิดเครื่องมาแล้ว เมาส์มันกระตุก ครับ เปิดเพลงแล้ว มันก็กระตุก ครับ แล้วผมกดดูครง windown task manager ดูตรง cpu ครับมันทำงาน60 -80% ครับ ตอนเมาส์กระตุก ครับ ไม่ทราบมีใครเคยมีปัญหานี้ไหมครับ มันเป็นตอนผมซื้อเครื่องมาครับแล้ว แบ่ง ไดส์ใหม่ มันก้อหายไปครับ แล้วมันกลับมาเป็นใหม่อีกแล้วครับ อยากรบกวนพี่หน่อยครับ มันเป็นต้นเหตุจากไวรัส หรือตัว Hardware ผมจะได้แก้ปัญหาถูกครับจะได้ไปเคลมครับ

ขอบคุณครับ

ลองดูในช่อง processes งับป๋ม ว่าตัวอะไรที่มันรันอยู่ตลอด จะได้หาวิธีแก้ไขได้ง่ายหน่อยเน้อ

Comment

Originally posted by dears View Post
      ลองดูในช่อง processes งับป๋ม ว่าตัวอะไรที่มันรันอยู่ตลอด จะได้หาวิธีแก้ไขได้ง่ายหน่อยเน้อ
      ดูที่ processes แล้ว ครับ มี avp.exe ครับ เครื่องอื่นไม่มี แต่เครื่องผมมีครับ มันคืออะไรครับ แต่มันวิ่งแค่ 4000-5000 k ครับ
      มี svchost.exe ครับ วิ่งอยู่ ที่ 30000 k ครับ ตอนนี้ยังไม่กระตุกนะครับเดี่ยวมันกระตุกเดี่ยวผมดูใหม่แล้วเดี่ยวผมบอก นะครับ มีบางที่ explorer.exe วิ่ง ถึง 35000 k ก็มีครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ดูที่ช่อง CPU ก็พอครับ ยังไม่ต้องสนใจในช่อง Mem Usage

Comment

Originally posted by dears View Post
          ดูที่ช่อง CPU ก็พอครับ ยังไม่ต้องสนใจในช่อง Mem Usage
          งง อะครับ ขอ mail ได้ไหมครับ

Comment

ลองดูในส่วนไดเวอร์ บ้างนะ เพราะ ผมเคยไม่ได้ลงไดเวอร์กาจจอก็เปนแบบคุนเลย

Comment

Originally posted by panuza View Post
              ลองดูในส่วนไดเวอร์ บ้างนะ เพราะ ผมเคยไม่ได้ลงไดเวอร์กาจจอก็เปนแบบคุนเลย
              อ้อ ผมลองลงหมดแล้วครับ มันก้อยังเป็นอยู่ครับ แย่จัง
              ใครก้อได้ช่วยที ผมลำคาน ครับ

Comment

เป็นผม ลงวินโดนใหม่อย่างเดียว ถ้าแก้ไม่หาย แล้วถ้าลงไม่หายอีก ที่นี้ค่อยว่ากัน

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                  เป็นผม ลงวินโดนใหม่อย่างเดียว ถ้าแก้ไม่หาย แล้วถ้าลงไม่หายอีก ที่นี้ค่อยว่ากัน
                  ตามนี้คับ

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                    ผมลงวินโดสใหม่ 3 รอบแล้วครับ มันก้อเป็นเหมือนเดินครับ แต่ครั้งสุดท้ายนี้ นานๆเป็นทีครับ ผมกล้วว่ามันจะเป็น ที่ hardware ครับ ตกลงนี่ไม่มีใครเป็นเหมือนผมบ้างหรอ

Comment

หายแล้วครับ ไปให้ช่างคอม แก้ไบออสให้ใหม่ สมบูรณ์ ครับ แล้วยัด ram อีก 1G แรงมาก จะบินได้อยู่แล้ว

Comment

ตอนที่ผมเป็น ผมลงวินโดวใหม่ แล้วหาย เป็นอยู่ 3 รอบ ผมโหลดบิทเยอะไปหน่อย Miyabi ทำเหตุแน่ ๆเลย ไม่ช่ายแต่เมาส์ที่กระตุก มือยังกระตุกเลย เหอะ ๆ

Comment

กำผมเจอแล้วคับอาการเดียวกันเด๊ะแก้ไงก็ไม่หาย ลงวินโดวส์ไม่รู้กี่รอบแล้วก็ไม่หายเปลี่ยนแผ่นวินโดวส์ไม่รู้กี่แผ่นแล้ว เปลี่ยนฮาร์ดดิส+การ์ดจอ+แรม ก็ไม่หาย(เอาของเพื่อนมาใส่) สงสัยเมนบอร์ดอ่ะ Asus P5LD-SE บอร์ดเดียวกันเยย

มีใครแก้แล้วหายบอกกันบ้างคับ เดือดร้อนมากมาย

Comment

ตอนนี้ผมสงสัยเมนบอร์ดที่สุดอ่ะคับ ลองหาดูตามเว็บต่างๆ บอร์ด P5LD2 SE มักเป็นอย่างผมอ่ะ
                            http://209.85.175.104/search?q=cache...lnk&cd=6&gl=th

http://209.85.175.104/search?q=cache...lnk&cd=3&gl=th

http://www.bcoms.net/webboard/detail.asp?id=51093

http://209.85.175.104/search?q=cache...nk&cd=16&gl=th

เซ้งมากๆขออย่าเป็นอย่างที่คิดเลยง่ะ ช่วยทีคับ (บอร์ดผมประกัน ดีคอม อ่ะตายแน่ตู)

Comment

เคยเป็นครับ ผมไรท์แผ่น window ใหม่ แล้วลงใหม่ ตอนลงก็เปลี่ยน CD-Rom ตัวอ่านใหม่
                              มันก็หายอ่ะครับ

Comment

Working...
                              X