Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>อยากทราบว่า ACER TRAVELMATE290ใช้แรมอะไรคะ??มีโปรแกรมเช็คแรมมั้ยคะ?COMPAQขึ้นจอฟ้า?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>อยากทราบว่า ACER TRAVELMATE290ใช้แรมอะไรคะ??มีโปรแกรมเช็คแรมมั้ยคะ?COMPAQขึ้นจอฟ้า?

>>อยากทราบว่า ACER TRAVELMATE290 ใช้แรมอะไรคะ??มีโปรแกรมเช็คแรมมั้ยคะ?COMPAQขึ้นจอฟ้าอีก?<<

ACER TRAVEL 290 SERIES CENTRINO
    พอดีซื้อมา3ปีแล้ว
    เครื่องฟังเพลงในwindow media
    แล้วมันกระตุกๆเวลาเรา pop windowอื่นๆมากด้วย
    มาเช็คดูแทบสลบ RAM 256 เท่านั้นเองค่ะ T T"

แล้วทีนี้ไขตูดไม่ออกหาไขควงก็ไม่เจอ
    ไม่ทราบว่ามันกี่ slot แล้วใช้แรม DDR I หรือ DDR2 น่ะค่ะ
    จะได้ไปซื้อมาเปลี่ยนถูก

ใครเคยใช้รุ่นนี้หรือมีข้อมูล

ขอบคุณมากๆค่ะ

PS.
    อีกคำถามนะคะ HP COMPAQ V2000 presario เอาไปทำวินโดวXP ไม่ license
    มาที่พันทิพ นานๆใช้ไปบางทีมันขั้นจอฟ้า error
    system halt: contact your vendor service ไรประมาณนี้น่ะค่ะ
    ต้องทำไงค่ะ เพราะอัพที ituneหายเพลงที่ลงใน library
    ต้องมา ripใหม่ หรือลากมาจาก drive D:ไม่สะดวกเลยค่ะ back up ก็ไม่ได้ T T~

bumpp

Comment

http://www.acersupport.com/notebook/...lci_specs.html

Comment

ขอบคุณค่ะได้ความรู้จากพี่ TWK. ที่ตอบมาทางpmเยอะเลยค่ะ
        มีน้ำใจมากๆ ^^/~ ดีใจที่ได้คุยสอบถามไปนะคะ ขอบคุณจริงค่ะ

Comment

Working...
        X