Announcement

Collapse
No announcement yet.

P500 ใส่แทน ปั้มตัวเดิมไม่หมุน แต่ถอดออกมามันหมุน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P500 ใส่แทน ปั้มตัวเดิมไม่หมุน แต่ถอดออกมามันหมุน

1.ใช้ Big Water 745 ใช้ปั้มตัวเดิม หมุนปกติ
    2.เอาตัวเดิมออก
    3.เอา P500 ใส่แทน ไม่หมุน-ไม่กระดิก(ปลั๊กไฟอันเดิม)
    4.เอาตัวเดิมที่มากับ 745 ใส่แทน หมุนปกติ
    5.ตัว P500 ที่ถอดออกมา ลองเสียบปลั๊ก ตัวเดิม อีกทีโดยไม่ต่อน้ำ ก็หมุนปกติ
    ลองสองรอบ แล้วขยับสายไฟแล้ว ??

งง อยู่ไม่รู้เกิดอะไรขึ้นครับ ช่วยวิเคราะห์หน่อย

ขอผมลองหน่อยสิ

Comment

งง ด้วยคน

Comment

งง มาสองอาทิตย์แล้ว ไม่หายงง จะขายแล้ว เนี่ย

Comment

ลองแกะดูภายในมีอะไรติดหรือเปล่า ยังใช้ไม่ได้ต้องส่งซ่อมครับร้านซ่อมพวกปั้มน้ำครับ

Comment

Originally posted by sc View Post
            ลองแกะดูภายในมีอะไรติดหรือเปล่า ยังใช้ไม่ได้ต้องส่งซ่อมครับร้านซ่อมพวกปั้มน้ำครับ

แกะดูประกันก็ขาดอ่ะจิครับ เอาไปลองที่ร้านที่ซื้อมา เขาก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้แล้วนะครับ

Comment

น้ำมันวิ่งยังไม่เต็มลู๊ปหรือเปล่างับ เคยแต่ไปต่อให้ชาวบ้าน ต้องนั่งไล่ลมกันน่าดูเลย ทั้งดูด ทั้งเป่า ทั้งเขย่า....

Comment

Originally posted by dears View Post
                น้ำมันวิ่งยังไม่เต็มลู๊ปหรือเปล่างับ เคยแต่ไปต่อให้ชาวบ้าน ต้องนั่งไล่ลมกันน่าดูเลย ทั้งดูด ทั้งเป่า ทั้งเขย่า....
                เป็นไปได้นะครับ เนี่ย ประเด็นนี่

ปั้มตัวเดิมน้ำก็ไม่เต็มลู๊ป (LOOP) แต่ก็ไม่ต้องออกแรง เขาก็ดูดของเขาไปได้โดยไม่ต้องเป่า ดูด เขย่า...

หรือว่าเขาอาจออกแบบท่อ กับปั้มเดิมของ 745 มาให้พอดีตามที่กำหนดไว้แล้ว..แต่เราดันเปลี่ยนปั้ม มันเลยไม่ดูด (หรือเปล่า)

Comment

ตกลงใช้ได้หรือยังครับ

Comment

ผมว่ามันหมุนนั่นแหละ แต่ขาดน้ำ เลยดูเหมือนไม่หมุน ปั๊มตัวนี้ถ้าน้ำไม่เต็มมันไม่ดูดแล้วคับ(ดูดไม่ขึ้นอะ)

Comment

Working...
                    X