Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอ่อมาช่วยดูทีนะครับสเปคผมนี่เล่น GTA4ภาพได้ระดับไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ่อมาช่วยดูทีนะครับสเปคผมนี่เล่น GTA4ภาพได้ระดับไหน

พอดีตอนแรกไม่ค่อยอยากจะโหลดมาเล่นนะครับเพราะดูแล้วมันไม่ค่อยเหมาะกับเยาวชน(โยเฉพาะผมอายุ14 - -*)แต่มันก็อดไม่ได้อะครับเวลาเห็นกราฟิคในเกม เมืองสวยงามมากสมจริงขึ้นเยอะครับอยากลองสัมผัสบ้างสักครั้ง เลยเกิดข้อกังขาตอนหาโหลดว่า นี่เราจะเล่นแล้วเครื่องล่ะไหวไหม ?

ผมไปเชคมาครับปรากฏว่าได้ผลมาแบบนี้

เวปนี้สเปคมันก็จริงไม่จริงบ้างอะครับแต่ได้ผลมาประมาณนี้อยากทราบว่าจะเล่นได้ภาพระดับไหนครับไม่กระตุกจัดแล้วระดับคุณภาพกราฟิกจะยังสวยงามอยู่หรือเปล่าครับ ?

ท่านใดที่มีประสบการณ์มาแล้วช่วยมาดูทีนะครับ
    เอ่อสุดท้ายนี้ผมอยากจะหาลิ้งค์โหลดแบบ Full-Ripด้วยใครพอจะมีบ้างไหมครับ เมื่อราวๆ3เดือนก่อนเจอแบบบิทฟูริบเหลือ3GBแต่พอดีพ่อให้รีบนอนเลยลืมเก็บทอเร้นไว้เสียดายมากT_T

ใครรู้ก็ช่วยตอบทีน้า ขอบคุณครับ
    Last edited by karas100; 18 Mar 2009, 23:19:35.

ดูที่ปักหมุดเลยครับ ตัวอย่างเพียบ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=345085

Comment

เอ่อแล้วภาพโลวนี่สวยอยู่รึเปล่าครับ ? อยากจะปรับให้สวยๆ+ลื่นๆเข้าไว้อะนะ

ปล.ตารางดีมากครับแต่ยังทราบไม่ค่อยละเอียดเลยอ่าครับ ผมมะค่อยรู้ด้านนี้เท่าไรใครเซียนๆช่วยเทียบของผมแล้วช่วยลองกรั่นมาเป็นข้อมูลได้ไหมครับ - -
      Last edited by karas100; 18 Mar 2009, 23:29:21.

Comment

Originally posted by karas100 View Post
        เอ่อแล้วภาพโลวนี่สวยอยู่รึเปล่าครับ ? อยากจะปรับให้สวยๆ+ลื่นๆเข้าไว้อะนะ

ปล.ตารางดีมากครับแต่ยังทราบไม่ค่อยละเอียดเลยอ่าครับ ผมมะค่อยรู้ด้านนี้เท่าไรใครเซียนๆช่วยเทียบของผมแล้วช่วยลองกรั่นมาเป็นข้อมูลได้ไหมครับ - -
        low นี้ดูบ่ได้เลยครับ

Comment

อย่างมากก็ medium ครับ - - แต่ไม่ได้ลื่น และไม่สวยนะครับ - - ไม่ได้ทั้งสองอย่างที่ว่ามาเลย - -

Comment

* Processor: Intel Core 2 Quad 2.4Ghz, AMD Phenom X3 2.1Ghz
            * Memory: 1 GB (Windows XP) 2.5 GB (Windows Vista)
            * 18 GB Free Hard Drive Space
            * Video Card: 512MB NVIDIA 8600 / 512MB ATI 3870

512MB NVIDIA 8600 ของผม 8600GTS 256
            Intel Core 2 Quad 2.4Ghz ของผม Core2Duo 2.67

ใกล้ๆกันภาพมีเดียม ยังเล่นมะได้เลยหรอเนี่ย-w-

http://www.youtube.com/watch?v=-sVNfq8R5e8 นี่เขาเล่นภาพระดับไหนหรอครับ ?เห้นสวยดี

Comment

AMD Athlon 64X2 Dual Core Processor 4800+ 2.51 GHz 2.00GB

สเปคนี้เพื่อนลองมาบอกว่า เล่น High ได้หมดอ่าครับแต่หน่วงนิดๆกับบางเวลา Render เท็กเจอร์ไม่ค่อยทันอะครับ จริงหรือครับนี่

ปล.ไปดูภาพมีเดียมในยูทูปมา รับได้ครับ-_-"

Comment

Originally posted by karas100 View Post
                AMD Athlon 64X2 Dual Core Processor 4800+ 2.51 GHz 2.00GB

สเปคนี้เพื่อนลองมาบอกว่า เล่น High ได้หมดอ่าครับแต่หน่วงนิดๆกับบางเวลา Render เท็กเจอร์ไม่ค่อยทันอะครับ จริงหรือครับนี่

ปล.ไปดูภาพมีเดียมในยูทูปมา รับได้ครับ-_-"
                หน่วงแน่นอนงับ Render เท็กเจอร์ไม่ค่อยทันด้วย 5000+@3000 G เกมมันเหมาะ

พวก 4 คอร์ดมากกว่า แต่ทนเล่นจนจบ แล้วลบทิ้งไปเรียบร้อย

Comment

หน่วงมากไหมครับ ถ้าไม่งั้นจะได้ลองลดเอฟเฟคที่ไม่จำเป็นลง

Comment

อ้าว Karas100 อายุ 14 เองหรอครับ ทำไมทำไกด์เกมเก่งจังอ่ะ

Comment

Working...
                    X