Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตอบหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตอบหน่อย

ถ้าผมจะใช้ Hyper 6+ กับ MB ซึ่งวางแบบแนวตั้งจะมีปัญหาอะไรไหมครับ เห็นเขาว่า ต้องติดตั้ง Hyper 6+ แบบแนวตั้งจึงจะทำให้มีประสิทธิภาพในการถ่ายเทความร้อนดี เพราะที่บรรจุอยู่ในฮีตไปป์เป็นของเหลว ดังนั้นผมอยากจะทราบว่าถ้า Hyper 6+ วางตะแคงจะมีปัญหาหรือเปล่าครับ และจะทำให้ MB แอ่นไหมครับ

ดีที่สุดคือให้ลมที่ถูกเป่าออกไปจาก ฮีทซิ้ง ครงกับพัดลมที่ดูดออกนอกเคชไปเลยครับ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
      ถ้าผมจะใช้ Hyper 6+ กับ MB ซึ่งวางแบบแนวตั้งจะมีปัญหาอะไรไหมครับ เห็นเขาว่า ต้องติดตั้ง Hyper 6+ แบบแนวตั้งจึงจะทำให้มีประสิทธิภาพในการถ่ายเทความร้อนดี เพราะที่บรรจุอยู่ในฮีตไปป์เป็นของเหลว ดังนั้นผมอยากจะทราบว่าถ้า Hyper 6+ วางตะแคงจะมีปัญหาหรือเปล่าครับ และจะทำให้ MB แอ่นไหมครับ
      ไม่จำเป็นครับ แนวตั้งหรือแนวนอนก็ได้ Heatpipeที่ออกมามีตั้งเยอะแยะ วางแนวตั้งได้แน่นอนครับ

Comment

ข้างใน hp มีของเหลวซึ่งคือสารหล่อเย็นอยุ่ครับ ไม่จำเป็นว่าต้องแนวตั้งหรือนอนหรอกครับ บอร์ดไม่หักแน่นอน

Comment

ผมก็ใช้แนวตั้งครับ ยอมรับว่ามันหนักก็จริง แต่ถ้าขันน็อตแน่น ๆ หน่อยก็ไม่มีปัญหาครับ ตามหลักวิทยาศาสตร์ความร้อนจะลอยขึ้นข้างบนครับ

Comment

Working...
          X