Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่อง DVD write ยี่ห้ออะไรดีคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่อง DVD write ยี่ห้ออะไรดีคะ

อยากรู้ว่าเครื่อง DVD Write ยี่ห้ออะไรดีคะ แล้วแผ่น DVDเนี่ยปกติเก็บข้อมูลได้กี่ปี แล้วแผ่นCDเก็บข้อมูลได้กี่ปี(อยากทราบยี่ห้อ Phillip,Iomega,Princo เป็นพิเศษ)
    แล้วก้ออยากทราบว่า external หรือ internal ดีกว่ากันคะ

ขอบคุณค่ะ

internal >Pioneer TDK Plextor ดี ทุกรุ่น ยกเว้นเจอตัวที่ไม่ดี

Comment

Pioneer กับ ASUS คับที่เคยลองใช้นะ

Comment

ASUS P3S ใช้โคตรสร้างเดียวกะ Pioneer Dvr111 ครั้ง อิอิ ใช้อยู๋ไม่เคยมีปัณหา

Comment

Phillipดี Iomegaไม่รู้ Princoห่วย

DVD write ต้อง benq 1640 หุหุ

Comment

ไล้อออออออออนนนนนนนนนน

Comment

ASUS มีปัญหาเรื่องการอ่านแผ่นอะคับ

ส่วนตัวเชียร์ Lite-on (เพราะแผ่นที่ ASUS อ่านไม่ได้ สำหรับLITE-ON ไม่เป็นปัญหา)

ส่วนอายุการใช้งานไม่ทราบครับ (ส่วนใหญ่โดนยืมแล้วหายไปเลย แผ่นไม่ทันเจ๊ง)
              แต่ที่แน่ๆ PRINCO คุณภาพ ตามราคาครับ - -.

(แต่ LG สวยดีอะครับ แต่คุณภาพ ไม่ทราบเหมือนกัน)

Comment

Originally posted by โอชิน View Post
                ไล้อออออออออนนนนนนนนนน
                Lite-Onด้วย

Originally posted by kikuano View Post
                ASUS มีปัญหาเรื่องการอ่านแผ่นอะคับ

ส่วนตัวเชียร์ Lite-on (เพราะแผ่นที่ ASUS อ่านไม่ได้ สำหรับLITE-ON ไม่เป็นปัญหา)

ส่วนอายุการใช้งานไม่ทราบครับ (ส่วนใหญ่โดนยืมแล้วหายไปเลย แผ่นไม่ทันเจ๊ง)
                แต่ที่แน่ๆ PRINCO คุณภาพ ตามราคาครับ - -.

(แต่ LG สวยดีอะครับ แต่คุณภาพ ไม่ทราบเหมือนกัน)
                ชอบLite-onเพราะแผ่นที่LG BenQอ่านไม่ผ่านLite-Onอ่านได้
                ส่วนแผ่นเท่าที่ใช้มา Philips Sonyไร้ดีมาก ส่วนอายุแผ่นน่าจะประมาณ10ปี(อาจจะมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับการเก็บรักษา)

Comment

ส่วนตัวเชียร์ benq ครับ

แผ่น princo ถ้าจะใช้คงเอามาไรท์เล่นๆได้อ่ะครับ แต่คงเก็บข้อมูลไม่ได้นาน

อีกรูปเป็นแผ่นในตำนาน media+ เห็นแค่ล๊อตเดียวเองปัจจุบันไม่เจออีกเลย

รูปสุดท้ายของ konco

(แผ่นแต่ละล๊อต คุณภาพไม่เหมือนกัน ดูๆไว้เป็นแนวทางเฉยๆละกันครับ)

Comment

ทำไมเวลามีผูหญิงมาถามตอบกันไวจังเลย......

Comment

ASUS ตัวใหม่ในกระทู้อ่ะครับ น่าจะเวิร์ค

Comment

Working...
                      X