Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ทำไมผมเซ็ตค่าต่างๆ ในไบออสแล้ว พอมารัน cpu-z แล้วมันไม่เปลี่ยนเลยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ทำไมผมเซ็ตค่าต่างๆ ในไบออสแล้ว พอมารัน cpu-z แล้วมันไม่เปลี่ยนเลยคับ

ผมเพิ่งหัด oc ครับ คือผมปรับบัส ปรับตัวคูณในไบออสหมดแระ ทั้ง cpu แล้วก็ ram ครับ พอมารัน cpuz กลายเป็นว่าไม่เกิดการเปลี่ยนแปลงใดๆ ทั้งๆที่ก่อนออกผมก็ save&exit แล้วนะครับ
    สเปคผมครับ Athlonx2 4000
    Asrock AliveNF7G HD720 R1.0
    Ram corsair 1gx2 667mhz
    Case and PSU Delux 450W

สเปคมีแค่นี้ล่ะครับ ตัวไบออสมันปรับ V สูงสุดได้แค่ 1.35v เองอ่ะ
    ช่วยด้วยครับ งงอย่างแรง ใครมีสูตรคล๊อกก็บอกกันมั่งนะครับ

รอผู้รู้

Comment

cpuz เวอไหนครับ แล้วปรับค่าหมดแล้วกด F10แล้วEnterรึป่าวครับ ไฟปรัยไม่ได้แล้วครับ มานมีมาน้อย

Comment

แล้วปรับไปเท่ารัย บ้างล่ะ โอเวอร์เกินไปหรือเป่ามันเลย กับไปที่เดิม ลองค่อยปรับทีละนิดสิครับ ไม่ก็ลองเอา cpu z ตัวอื่นมาลองละครับ

Comment

สงสัย exit แบบ ไม่ได้ save ^^

Comment

cpu-z v.1.41 ครับ กด F10 แล้วครับ งงสุดๆ ปกติเวลา oc มันต้องกดตรงไหนมั่งอ่ะ

Comment

Working...
            X