Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับ ว่า HDD ของผมยังปกติหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับ ว่า HDD ของผมยังปกติหรือเปล่า

ความเดิมต่อจากตอนที่แล้วนะครับ เรื่องการซื้อ HDD มาแค่อาทิตย์เดียวพัง ที่สำคัญที่สุดคือข้อมูลครับจะเอาข้อมูลยังไง ลองใช้ต่อกับเครื่องอื่นก็ไม่เห็นฮาร์ดดิสครับ แต่เข้า Bios เจอครับ ผมจึงจนปัญญาแน่แล้วก็เลยตัดสินใจเอาไปเคลม พอดีไปเจอด้านหลังเรื่องการรับประกัน ว่าถ้าไม่เกิน 15 วันสามารถเอาไปเปลี่ยนได้ดีใจสุด ๆ เมื่อวานก็เลยรีบเอาไปเปลี่ยนที่ร้าน JIB แต่พอไปเปลี่ยนเขาบอกว่ายังไม่มีของให้รอก่อน ก็เลยได้ HDD ตัวเดิมกลับมาบ้านครับ พอดีเมื่อคืนเล่นเน็ตได้รู้จักกับผู้รู้ท่านหนึ่งเขาแนะนำให้เอาโปรแกรม ของ western ในเว็บ western มาใช้ดู พอรันโปรแกรมมันก็ทำการวิเคราะห์วิจัยอะไรของมันทั้งคืนเลยครับ กว่าจะเสร็จก็เช้าเลยครับ ปรากฏว่าใช้ได้จริง ๆ ครับ HDD กลับมามองเห็นขอขอบพระคุณท่านนี้มากที่ให้ความกระจ่าง แก่ผู้ที่กำลังศึกษาเรื่องคอมพิวเตอร์ แต่ข้อมูลก็ยังไม่ได้คืนอยู่ดี พอใช้โปรแกรมทดสอบ HDD turn เป็นดังรูปด้านล่างครับ ผมอยากรู้ว่า HDD ของผมยังใช้งานได้ดีอยู่หรือเปล่าครับ ช่วยหน่อยนะครับแล้วเรื่อง อุณหภูมิสูงไปใหมครับ

ปกติ ครับ แต่อุณหภูมิ สูงไปหน่อย ครับ

Comment

Working...
    X