Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามอีกครั้งเรื่องการเจาะฝาเคส ครับผม -/\-"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามอีกครั้งเรื่องการเจาะฝาเคส ครับผม -/\-"

*ตัวที่ใช้เจาะฝาเคส แบบเสียบกับไฟบ้านอ่าครับ ชื่ออะไรครับ?

แบบว่าเวลาไปร้านต้องบอกว่า ..แปะ ซื้อตัว........?......... 1 ตัวซิ

และสนนราคา ด้วยครับ เอาแบบไม่แพงมากคุณภาพพอใช้ได้

*หลังจากเจาะเสร็จแล้ว อุกปรณ์ที่ ใช้ เก็บงาน มีอะไรบ้างครับ นอกจาก
    -ตะไบเหล็ก
    -กระดาษทราย

*การยึดแผ่นอะครีลิกใส กัยฝาเคส ใช้อะไรยึดครับ ถึงสวยงาม เท่าที่อ่านมารู้สึกจะเป็นกาว อีพร๊อกซี่
    และน๊อต .. ถ้าเป็นน๊อต ต้องใช้สว่าน เจอะนำก่อนหรือเปล่าครับ / หรือว่ามีน๊อตเฉพาะชนิดที่ คนแต่งเคสใช้กัน ... มีชื่อว่า ... + ราคาด้วยครับ และหาซื้อได้ตามร้าน ...?

*การติดแผ่นอะครีลิกใส่เข้ากับฝาเคสที่เจาะแล้ว เห็นเคสของ สมาชิกบางท่าน มียางรองระหว่าฝาเคสกับ อะครีลิกด้วย .. มีวิธีการอย่างไรครับ

*การติดแผ่นอะครีลิกใส่เข้ากับฝาเคสที่เจาะแล้ว เราควรจะติดแผ่นอะครีลิกไว้ ด้านในเคส หรือด้านนอกครับ

ถ้านึกคำถามออกจะมาถามเพิ่มเติมนะครับ

ถามมากไปนิด คงไม่ว่านะครับ

ขอบคุณครับ

Last edited by colingpowder; 12 Dec 2006, 02:46:10.

*ตัวที่ใช้เจาะฝาเคส แบบเสียบกับไฟบ้านอ่าครับ ชื่ออะไรครับ?
    สว่านไฟฟ้าไงครับ - -

*การยึดแผ่นอะครีลิกใส กัยฝาเคส ใช้อะไรยึดครับ ถึงสวยงาม เท่าที่อ่านมารู้สึกจะเป็นกาว อีพร๊อกซี่
    และน๊อต .. ถ้าเป็นน๊อต ต้องใช้สว่าน เจอะนำก่อนหรือเปล่าครับ / หรือว่ามีน๊อตเฉพาะชนิดที่ คนแต่งเคสใช้กัน ... มีชื่อว่า ... + ราคาด้วยครับ และหาซื้อได้ตามร้าน ...?
    ใช้น็อตแต่งมอไซยังได้เลยครับ

*การติดแผ่นอะครีลิกใส่เข้ากับฝาเคสที่เจาะแล้ว เราควรจะติดแผ่นอะครีลิกไว้ ด้านในเคส หรือด้านนอกครับ
    เห็นว่าด้านไหนสวยก็ใส่ไปเลยครับ ไม่มีตายตัว

Comment

อ่า ขอบคุณมากครับ
      แล้วเห้นบางท่านโพสว่า เอา ที่จัดเงามา แล้วเปลี่ยนเป็น ใส่ใบเลื่อย กลมๆ วิธีนี้ใช้ได้ไหมครับ ?

Comment

อันนั้นเค้าเอาไว้เวลาจะตัดเป็นเส้นตรงยาวๆน่ะครับ

ใช้เลื่อนจิ๊กซอจะง่ายกว่าครับ เพราะถ้าแบบที่ถามมา มันตัดได้แต่เส้นตรง

Comment

ตัดตรง ก็ จิ๊กซอ ตัดวงกลมก็ holdsaw

Comment

-ขอบคุณครับ- ^_^

Comment

Originally posted by jong_9 View Post
              ตัดตรง ก็ จิ๊กซอ ตัดวงกลมก็ holdsaw
              น่าจะ hole

Comment

Working...
              X