Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการ์ดจอของ notebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องการ์ดจอของ notebook

รุ่น NVIDIA GeForce Go 7200 with 128 MB of Turbocache Video Memory

มันหมายความว่าอย่างไรครับ งง

TC = Turbo cache เป็นความสามารถที่สามารถดึงramจากตัวเครื่องส่วนหนึ่งมาช่วย(share)ร่วมกับramของการ์ดจอครับ

Comment

ก็คือ แรมในการ์ดมัน 128 แต่สามารถดึงแรมมาใช้ได้ด้วยใช่มั้ยครับ
      แล้วมันจะดีมั้ยครับ หรือจะซื้อสการ์ดสูงๆ
      ตอนนี้ แรมผม 1 G

Comment

ถ้าเน้นเล่นเกมคงต้องหารการ์ดตระกูลที่สูงกว่านี้อ่ะครับ เพราะ TC 128 มันดึงจากเครื่องได้อีก128เป็น256แต่มันสู้พวกramที่มีอยู่บนตัวการ์ดเดิมๆไม่ได้ครับ TCช่วยได้แค่บางส่วน(20%)

Comment

Working...
        X