Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ PSU หน่อยครับ รายละเอียดด้านในเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ PSU หน่อยครับ รายละเอียดด้านในเลยครับ

ผมจะซื้อ PSU ใหม่ ก็อยากจะได้ของดีๆ (แต่ว่า Enermax ก็แพงไป แต่ของเค้าดีจริงๆ อิอิ)
    ก็เลยลองมองดูยี่ห้ออื่น แต่เดี๋ยวนี้มีหลายยี่ห้อ เลือกไม่ถูกเลยครับ แต่ก็ได้ดูๆไว้ตามนี้

1. Coolermaster - Silent Pro M600W
    2. PC Power & Cooling - Silencer 610 EPS12V
    3. Enhance - ENS-0560G (80+) 600W
    4. ThermalTake - ToughPower 750W
    5. ThermalTake - ToughPower Qfan 650W
    6. iCute - TiTaNium Pro 750W

อยากให้ช่วยดูให้ทีน่ะครับ ว่าแต่ละตัวมี ข้อดี-เสีย ยังไง
    ผมมีงบให้ PSU ประมาณ 5000 บาท
    อยากได้แบบที่จ่ายนิ่ง วัตต์เยอะ เงียบ เย็น ถอดสายได้ ประกันดี(หลายปีด้วยก็โอเคเลย)
    คือผมต้องการวัตต์ประมาณ 500 กว่าน่ะครับ ที่เหลือนี่คือเผื่อไว้อัพในอนาคต
    ก็เลยดู 600-750 วัตต์ ช่วยเลือกให้ทีนะครับ

และก็อยากรู้ว่าแต่ละตัวที่ผมดูมาเนี่ย ประกันกี่ปี ถอดสายได้มั้ย
    ตัวไหนเงียบสุด ตัวไหนจ่ายได้นิ่งสุด ช่วยแนะนำทีนะครับ

ที่อยากให้บอกแต่ละตัว ก็เพราะผมอยากได้ข้อมูลไว้ประกอบการตัดสินใจเองด้วย

และก็อยากได้ความเห็นของหลายๆท่านด้วย
    ว่าท่านชอบตัวไหนกัน ถ้ามีงบขนาดนี้ อะไรทำนองนี้น่ะครับ

iCute - TiTaNium Pro 750W
    ถอดสายได้ จ่ายไฟนิ่ง

Comment

แล้วตัวอื่นเป็นไงมั่งครับ พวกความเงียบ เย็น ไรพวกนี้อ่ะครับ

Comment

Originally posted by bpbomb View Post
        ผมจะซื้อ PSU ใหม่ ก็อยากจะได้ของดีๆ (แต่ว่า Enermax ก็แพงไป แต่ของเค้าดีจริงๆ อิอิ)
        ก็เลยลองมองดูยี่ห้ออื่น แต่เดี๋ยวนี้มีหลายยี่ห้อ เลือกไม่ถูกเลยครับ แต่ก็ได้ดูๆไว้ตามนี้

1. Coolermaster - Silent Pro M600W อันนี้ ก็ ดีครับ
        2. PC Power & Cooling - Silencer 610 EPS12V นี่ก็สุดๆเหมือนกัน เทพไฟนิ่ง
        3. Enhance - ENS-0560G (80+) 600W จ่ายไฟนิ่ง ระดับเทพ
        4. ThermalTake - ToughPower 750W จ่ายไฟนิ่ง เทพ
        5. ThermalTake - ToughPower Qfan 650W จ่ายไฟนิ่ง เทพ
        6. iCute - TiTaNium Pro 750W OK คุ้มดี ไฟนิ่งถอดสายได้
        .

Comment

^
          ^
          ^

ผมจะเอาตัวที่ 6. น้ะ ว่าแต่ราคา . . .

Comment

4. ThermalTake - ToughPower 750W

Comment

แล้วตัวที่ 4 5 6 นี่ ประกันกี่ปีอ่ะครับ แล้วเป็นประกันของอะไร หรือว่าของร้านที่เราซื้อ

Comment

งบถึงจัดตัวนี้ไปThermalTake - ToughPower 750W

Comment

ู^
                  ^
                  ถ้าตามผู้ผลิต TT ประกัน 5 ปีนะ แต่ร้านนำมาขายตีให้ 3 ปี
                  Icute 3 ปี ประกันร้าน tk

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                    ู^
                    ^
                    ถ้าตามผู้ผลิต TT ประกัน 5 ปีนะ แต่ร้านนำมาขายตีให้ 3 ปี
                    Icute 3 ปี ประกันร้าน tk
                    Q9450 เป็นไงบ้างครับพี่

Comment

ThermalTake - ToughPower 750W เรื่องของความเย็น ความเงียบ เป็นไงมั่งครับ อยู่ในความพอใจมั้ยครับ

แล้วเรื่องประกันของ ThermalTake ที่บอกว่าทางร้านให้แค่ 3 ปี
                      แล้วในไทยมีศูนย์ของ ThermalTake มั้ยครับ
                      แบบว่าสามารถประกันได้ทั้งร้าน(3ปี) ทั้งศูนย์(5ปี) หรือว่าได้แค่ที่ร้าน(3ปี)อย่างเดียว

แล้วเจ้า iCute กับ ThermalTake นี่จ่ายๆจริงได้ประมาณเท่าไหร่ครับ
                      คือผมคิดว่า iCute น่าจะจ่ายได้ไม่เต็ม เพราะราคาต่ำกว่าตัวอื่นเลย ให้เดาก็คิดว่าคง 600 กว่าๆ
                      แต่ถ้าเป็น ThermalTake คงได้เกือบๆ 700 ใช่มั้ยครับ

ยังไงก็ช่วยชี้แนะด้วยครับ ตอนนี้ก็คิดว่าได้คำตอบแล้ว แต่ก็มีข้อสงสัยเล็กๆน้อยๆอยู่บ้าง ขอรบกวนหน่อยนะครับ

Comment

TT ร้านนำเข้ามาขายครับ เลยประกันร้าน อิอิ
                        ผมว่าเล่น TT จบเลยครับ ตัวอื่นไม่ต้องมองเลย

Comment

PC Power & Cooling - Silencer 610 EPS12V
                          ชอบอะ สีแดงสวยดีไม่เหมือใคร สีแดงแรงกว่า 3 เท่า

Comment

Working...
                          X