Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเกี่ยวกับการใช้ EDGE/GPRS/3G ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเกี่ยวกับการใช้ EDGE/GPRS/3G ครับ

คือตอนี้ใช้โทรศัพท์ NK 6500 slide อยู่ แต่พอจะคอนเนคเนท ผ่าน pc sulte(ต่อกับ notebook) มันกลายเป็นแค่คอนเนคผ่าน โมเด็ม dual-up ธรรมดาเองอ่ะ (เร็ว 100-120 แต่ ping3000) ทั้งที่ถ้าเป็น EDGE/GPRS เท่าที่ทราบ มันจะวิ่งอยู่ที่ 400-750 ไม่ไช่เหรอครับ ทั้งที่โท่รศัพท์ผมก็ใช้ EDGE/GPRS ได้
    หรือต้องทำอะไรเพิ่มครับ

อีกเรื่อง 3G (ถามแบบคนไม่รู้) นี่มัน เป็นยังไงครับ แล้วมีอะไรให้ใช้บ้าง+ใช้ยังไงครับ ขอบคุณ

thk so much

ต้องอยู่ในพื้นที่ให้ บริการ กับมือถือที่รับรอง ด้วยครับเรื่อง 3G คือยุคที่ 3 ของการสื่อสารมั้งไม่แน่ใจรู้แต่ว่าน่าจะเร็วกว่า EDGE

ป.ล. ความเร็ว (เร็ว 100-120 แต่ ping3000) ที่ท่านเอ่ยมาอาจจะอยู่ในพื้นที่ให้บริการเฉพาะ GPRS ก็ได้ครับเพราะมันจะความเร็วประมาณนั้น

Comment

แร้วแถวไหนจาเป็น edge บ้างอ่าคับ??

Comment

ท่านใช้ซิมของค่ายไหนล่ะครับ
        ถ้า true ใช้ได้แค่ gprs
        ถ้าเป็น ais ใช้ edge ได้
        dtac ไม่แน่ใจ

Comment

dtac คับ

Comment

ได้เท่านั้นแหละครับ

Comment

dtac ไม่มี edge เหรอคับ >_<"

Comment

Dtac มี Edge ครับ เห็นเค้าว่าพื้นที่ Edge มากกว่า AIS ซะอีก จากสอบถามเพื่อนๆ DTAC มา

ปล.ผมใช้ AIS นะครับ พื้นที่ EDGE มันเฉพาะพื้นที่เมืองใหญ่ๆเท่านั้น

Comment

Working...
                X