Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง ข้อดีของ Flash bios M/B หน่อยครับว่า..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง ข้อดีของ Flash bios M/B หน่อยครับว่า..

ถ้าแฟลชไบออสเมนบอร์ด มันจะทำให้ OC ดีขึ้นและใช้ไฟน้อยลงกว่าเดิมมั้ยครับ ใช้ DFI P35 อยู่กับ E8400 แต่มันกินไฟ แถมบางทีำไม่สเถียรอีก

มันขึ้นอยู่ว่า คุณจะใช้อะไรใน Bios ตัวใหม่ที่คุณจะใส่เข้าไป ถ้าไม่มีก็ไม่จำเป็นต้องแฟลชใหม่ครับ

Comment

ข้อดี ผมว่าได้เสียว....อะ

Comment

Originally posted by dordeg View Post
        ข้อดี ผมว่าได้เสียว....อะ
        ผมว่านั่นมันเป็นผลพลอยได้ครับ

ทำให้ใจระทึก ช่วยเรื่องโรคหัวใจครับ อิอิอิ

Comment

ลองไปลองมาๆ ได้ 3.8 เพิ่มจากไฟเดิมนิดนึง คงพอแล้วครับ ^^
          ขึ้น 4.0 ไปไม่ไหวเพิ่มไฟแล้ว othos ก็ยังดับ -*-

Comment

Working...
          X